7 ตอบกลับ

เราค่า เพิ่งหาหมอเมื่อวาน 20wk+4 นน.ขึ้น10โล ลูกหนัก385กรัม หมอดุหนักมากกกกกก จนกลัว ตอนนี้ต้องคุมอาหารอย่างเคร่งครัดเลยค่ะ รอดูเดือนหน้า ต้องทำให้ได้ ฮึ้บๆ เพื่อหุ่นกลับมาสวยหลังคลอดค่ะ ท่องไว้ๆๆๆๆๆๆๆ

เหมือนกันเลยคะแม่เราต้องทำให้ได้คะสู้ๆๆ

VIP Member

น้ำหนักของคุณแม่จนถึงคลอดควรขึ้นไม่เกิน 10-15 โลคะ เพราะถ้ามากกว่านี้อาจจะทำให้คลอดยาก คุณหมอเลยให้คุมน้ำหนักคะ

ทานกึ่งคลีนเลยค่ะแม่ ลูกโตปกติ อย่าติดขนมนมเนย เน้นผักผลไม้เยอะๆนะคะ. เนื้อนมไข่แม่เน้นเยอะๆเลยจ้า

ขอบคุณคะแม่ต้องคุมให้ได้😁

ของเราหมอให้คุมน้ำตาลค่ะ ตอนนี้6เดือน น้ำหนักขึ้นมา2โล แต่ลูกน้ำหนักปกติตามเกณฑ์ค่ะ

คุณหมอให้ขึ้นได้แค่เดือนละ 1 โลเหมือนกันคะ เพื่อจะได้คลอดเองง่ายๆ น้ำหนักไม่เกินเกณฑ์

ใช่คะโดนคุมเลยคะ😂

บ้านนี้ขึ้นเดือนละ2กิโล คุณหมอบอกกำลังดีเพราะน้ำหนักน้องอยู่ในเกณดีตลอดค่ะ

บ้านนี้ก็โดนค่ะ เดือนเดียวขึ้นมา3 โล หมอบ่นมากกกกกกก

ขนาดกินน้ำพริกผัก ไม่เน้นของทอด ของหวานแตะบ้างเป็นบางครั้ง ขึ้นดี๊ดี ค่ะ.