17 ตอบกลับ

บ้านนี้เคยเป็นตอน 33 สัปดาห์ค่ะ จากที่ไม่เคยเป็นเลย อันนี้เป็นสีเขียว ไม่มีกลิ่นมีอาการคันร่วมด้วย ไปหาหมอหมอบอกว่าติดเชื้อค่ะ อันตรายต่อเด็กถ้าปล่อยไว้นาน ต้องสอดยาและกินยาตามหมอสั่งค่ะ 1 อาทิตย์หายเลย ปล.สวนล้างค่ะเวลาล้างอยากให้สะอาดค่ะฉีดน้ำตรงๆเลย สรุปคือสะอาดเกินไปค่ะ🤣

ตรวจภายในมั้ยค่ะ

เรื่องปกติเลยค่ะ เเต่ของเค้า สีขาวขุ่น บางทีก็สีใส ไม่มีกลิ่น เเต่ถ้ามีสีอื่นหรือคันร่วมด้วย ให้ไปหาหมอเลยค่ะ หมอก็จะให้ยาสอดมา ถ้าเป็นตกขาวขั้นรุนเเรง

บ้านนี้ท้อง 31W+2 ยังไม่มีตกขาวเลยคะ คอยดูๆตลอด ยังไม่มีคะ แต่เท่าที่ฟังๆมาน่าจะมีทุกคนคะ แล้วแต่คนจะมีช่วงไหน

บ้านนี้เป้นตกขาวเชื้อรา หมอให้ยาสอดมา6 วัน ตอนนี้สอดได้วันที่3 แล้ว ตกขาวดีขึ้นมากกกกกๆๆๆๆๆ ไม่ค่อยมีออกมาแล้ว

เราเป็นตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์ยันคลอดเลยค่ะ แต่ไม่มีอาการคันร่วมนะคะ ถ้ามีอาการคันต้องปรึกษาคุณหมอนะคะแม่

ดีจังเลยค่ะ ทางนี้มีตั้งแต่ยังไม่ท้อง ทำไงก็ไม่หาย พอท้องก็เริ่มเหมือนจะไม่เคยมี

มีแต่ไม่เยอะค่ะแม่ถ้ามีตกขาวแล้วสีไม่ปกติและมีอาการคันร่วมด้วยแนะนำไปหาหมอนะคะเสี่ยงติดเชื้อค่ะ

ตกขาวในคนท้องมีทุกคนค่ะ ก็เหมือนที่เราเป็นปกติเลยแต่อาจจะมีเยอะกว่า

ถ้ามีกลิ่นแล้วมีสีเขียวด้วยจะติดเชื้อค่ะสีบ่งบอกได้เลย ตอนช่วง 3 เดือนแรกบ้านนี้ก็เป็นค่ะอันฉี่บ่อย

เป็นคะเข้าไตรมาส 2 เป็นเยอะคะสอดยาหายประมาณ 2 อาทิตย์ก็กลับมาเป็นต่อ

มีค่ะแต่ ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ มีน้อยค่ะพอติดกกน. เฉยๆค่ะ

VIP Member

เป็นค่ะ เป็นทุกวัน สีขาวขุ่นไม่มีกลิ่นไม่มีอาการอะไร