165 ตอบกลับ

เราไม่ได้เลยคะ ร้อน เป็นคนต้องอาบน้ำล้างตัวให้สดชื่นตลอด เช้า-เย็น มีแต่ไล่สามีไปอาบน้ำเวลากลับมาจากทำงาน 😂😂

ตั้งแต่ท้องแม่บ้านนี้ชอบอาบน้ำค่ะอาบวันล่ะ..4ครั้งค่ะอย่างปกติอาบเช้า เย็น แต่พอท้องอาบวันล่ะ4ครั้งค่ะ

อาบวันละครั้งมาตลอดตั้งแต่เด็ก คิดว่าคนปกติเค้าอาบน้ำวันละครั้งกันซะอีก มันต้องอาบมากกว่านั้นเหรอ 555

บ้านนี้อาบน้ำวันละหลายครั้งค่ะ แต่จะขี้เกียจสระผมมากกว่า ไม่สระผมนานเป็นอาทิตย์หรือมากกว่านั้นค่ะ

ช่วงแรกๆ ที่แพ้ท้อง ไม่ขี้เกียจอาบน้ำแต่จะขี้เกียจสระผม ปกติชอบสระทุกวัน พอแพ้ท้องแล้ว 3-4 วันสระที

VIP Member

บ้านนี้เป็นค่ะ ช่วงท้องแรกๆก็ปกติดี ตั้งแต่เข้าเดือนที่ 6 นี่ขี้เกียจอาบน้ำ ขี้เกียจสระผมมากเลยค่ะ

ขี้เกียจสระผมค่ะ อาบน้ำไม่ขี้เกียจค่ะปกติ แต่ผมนี้ 2-3อาทิตย์สระครั้งไม่รู้ทำไม ขี้เกียจมากเลยค่ะ

บ้านนี้ตั้งแต่ท้องชอบอาบน้ำค่ะ ปกติเป็นคนขี้หนาว. พอท้องก็ไม่รู้จักคำว่าหนาวเลย ร่างกายอบอุน

บ้านนี้อาบวันละเป็นสิบรอบค่ะ แค่เดินออกไปนอกบ้านนิดนึงกลับมาต้องอาบ ติดมาจนคลอดก็ยังเป็นค่ะ

มีบ้างค่ะ ช่วงไตรมาสแรก แต่พอท้องเริ่มโต จะอยากอาบบ่อย เพราะ ร้อน เหงื่อเยอะ หงุดหงิดด้วยค่ะ