2 ตอบกลับ

เรากิน​ 50​ กรัม​ ผลออกมา​ 150​ ค่ะ​ หมอสั่งคุมอาหาร​ 1​ สัปดาห์​แล้วไปตรวจใหม่กินน้ำตาล​ 100​ กรัม​ เราใช้วิธีลดปริมาณ​ข้าวลง​ เน้นพวกกับข้าว​ เนื้อสัตว์​ (เราเน้นอกไก่กับปลาค่ะ​ หมูกินแบบเนื้อแดงไม่ติดมัน)​ ผัก เน้นผักทุกมื้อ​ กินมื้อหลัก​ 3​ มื้อ​ มีระหว่างวัน​ 1​ มื้อ​ เน้นนมจืดแบบพร่องมันเนื้อหรือไขมัน​ 0% ผลไม้กินพวกแก้วมังกร​ แอปเปิ้ล​ ฝรั่ง​ ดื่มน้ำเปล่าเยอะ​ๆ​ พวกน้ำหวานเราไม่กินอยู่แล้ว​ ก่อนนอนน้ำเต้าหู้​แบบไม่หวาน​ 1​ แก้ว​ วันก่อนไปตรวจมื้อค่ำเรากินเกี๊ยวน้ำหมูแดง​ ไม่ใส่เส้น​ หมอสั่งงดน้ำงดอาหารหลังเที่ยงคืนจนกว่าจะตรวจเสร็จ​ ผลออกมาปกติหมดค่ะ ***มีบางคนบอกให้ต้มน้ำกับใบเตยแบบไม่ใส่น้ำตาลกินแทนน้ำเปล่า​ ช่วยลดน้ำตาลในเลือดได้​ แต่เราหาใบเตยยากเลยไม่ได้ลองค่ะ

VIP Member

เมื่อวานไปกินน้ำตาล​ ผลออกมา113 แม่บ้านนี้กินข้าวมื้อละ3ช้อนโต๊ะ​ ไม่กินขนมปัง​ ส่วนใหญ่กินแต่ผลไม้​ ลองดูนะคะเผื่อช่วยได้

ขอบคุนค่ะแม่ เด่วจะลองทำดูนะค่ะ