สอบถามค่ะ

แม่ๆบ้านไหนคลอด รพ รัฐกันบ้างค่ะ พยาบาลให้ใส่แพมเพิสแต่เกิดไหม หรือใส่แต่ผ้าอ้อมกันค่ะ ท้องแรกไม่รู้จิงๆค่ะ

28 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ผ้าอ้อมค่ะ พยาบาลจะนับฉี่และอึของลูกและแม่ทุกวันค่ะ

VIP Member

บ้านนี้คลอด รพ รัฐคะ พยาบาลใส่แพมเพิสมาให้เลย😁

VIP Member

รัฐค่า ใส่ผ้าอ้อมก่อนเนอะ ได้นับฉี่ ได้ด้วย

คลอด รพ.รัฐ ใส่ผ้าอ้อมค่ะ เขาจะให้นับฉี่กับอึ

ผ้าอ้อมค่ะพยาบาลจะให้นับน้องฉี่กับถ่ายค่ะ

ส่วนมากพยาบาลจะใส่แพมเพิสให้ค่ะ

ใส่ผ้าอ้อมค่ะ นับฮฉี่กับอึ

ไม่ให้ใช้แพมเพิสค่ะ

VIP Member

เราแพมเพิสค่ะ อยู่. รพ แพมเพิส สะดวกสุดแต่ของแรกเกิดแบบเทปนะคะ ระวังโดนสะดือน้องค่ะ

บางรพ.ก็ใส่แพมเพิส บาง รพ.ก็ให้ใส่ผ้าอ้อม เพราะพยาบาลจะให้นับฉี่และอึของลูกค่ะ ถ้ารพ.ไหนใส่แพมเพิสเค้าก็มีแพมเพิสให้นะคะ แต่คุณแม่เตรียมไปด้วยก็ได้ เพราะไม่พอค่ะ ต้องเปลี่ยนบ่อยมากๆ (หรือจะเอาสดวกที่รพ.ก็มีขายราคาไม่แพงค่ะ) รพ.ที่ให้ใช่ผ้าอ้อม เวลาออกจากรพ.เค้าก็ใส่แพมเพิสให้นะคะแต่ต้องเตรียมไปเองค่ะ

อ่านเพิ่มเติม