สามีเป็นคนเจ้าชู้

แม่ๆบ้านไหน สามีเจ้าชู้บ้างค่ะ มีใครทนพฤติกรรมซ้ำซากของเขาไม่ได้แล้วแยกทางกันไหมค่ะ ตอนนี้คิดหนักมากค่ะ ท้องได้3เดือน ก่อนท้องสามี มีเรื่องนอกใจมาตลอด เราก็ให้อภัยคิดว่าเขาจะเปลี่ยนได้ พอเรามาท้อง เราก็มาจับได้อีกว่าเขาแอบคุยกับคนอื่น เหนื่อยใจมากเลยค่ะ ในใจอยากจะไปมาก ใจไม่อยากจะอยู่อีกแล้ว แต่ทางพ่อแม่ทางผู้ใหญ่ก็บอกให้อดทน รู้จักรักก็ต้องรู้จักให้อภัย ถ้ามันยังไม่ถึงขั้นไปอะไรมากมายหรือหลับนอน ก็ให้อภัย ให้อภัยได้นะ แต่ไม่ลืม รู้สึกไม่เหมือนเดิมกับเขาไปเลยค่ะ สงสารลูกในท้องมากค่ะ มีแม่ๆบ้านไหนอดทนเพื่อลูกบ้าง และแม่บ้านไหนสุดจะทนกับสามีแบบนี้แล้วบ้างค่ะ เหนื่อยจัง ชีวิตหวังจะมีครอบครัวที่อบอุ่นให้ลูก ผชแบบนี้ทำไมเห็นแก่ตัวกันจัง ไม่สงสารลูกสงสารเมีย เอือม เบื่อ กับนิสัยที่แก้ไม่ได้สักทีของผชแบบนี้มากค่ะ เครียด ไม่รู้จะไปต่อทางไหนดี

79 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นคะ แต่เราบอกว่า"ถ้าไม่เลือกลูกเมียก็ไปอยู่กับมัน ไม่มีพ่อของลูกก็ยังดีกว่าให้ลูกรู้ว่าพ่อของลูกเหี้ยเเค่ไหน"แล้วนางก็กลับใจมาดูแลครอบครัวไม่ห่างเลยคะ สู้ๆนะค่ะ

VIP Member

ผู้ชายเจ้าชู้มันเป็นเรื่องธรรมชาติค่ะแม่บ้านนี้โนสนโนแคร์โฟกัสที่ลูกอย่างเดียวก็ไม่เห็นเขาจะไปไหนนะค่ะอยู่กับเราเหมือนเดิมหาเงินมาได้ทุกบาทก็ให้เมียเหมือนเดิมสู้ๆนะค่ะ

ถ้ายังไม่เลยเถิดมากมายก็พอทนไปก่อนค่ะ แต่ถ้าจับได้คาเตียงเมื่อไหร่ จบทันทีค่ะ อารมณ์ช่วงนี้แปลปรวนด้วย แม่ต้องทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นไม่สนใจไปเลยค่ะ เดี๋ยวจะทำให้เครียด

สู้ๆนะคะ ถ้าน้องเกิดมาแล้วอะไรอาจจะดีขึ้นค่ะ อยู่ที่เค้าจะคิดได้รึป่าวนั่นแหละค่ะ แต่ถ้ายังคิดไม่ได้ก็ปล่อยให้เค้าอยู่คนเดียวบ้าง เพราะคนเราความอดทนมีขีดจำกัดค่ะ

ถ้าคุณแม่หลุดจากวงเวียนความเจ็บซ้ำๆนี้ได้ คุณแม่ จะ เจอความสุขที่แท้จริงคะ ลูกจะเป็นแรงผลักดันให้แม่เองนะคะ ไม่ไหวอย่าฝืนนะคะ เจ็บแต่ให้มันจบดีกว่า

เห็นด้วยค่ะ เจ็บ แต่จบ

VIP Member

สุ้ๆคะคิดให้ดีถ้าไม่ไหวจริงๆก็ถอยออกมา สันดานมีครั้งเเรกเเละอีกหลายๆครั้งนี้มันแก้ไม่ได้เเล้วคะคิดจะอยุ่ต่อด็ต้องทนเรื่องเเบบนี้ไปให้ได้

เดินออกมาแล้วค่ะไม่ทน ท้องด้วยจนจะคลอดแล้ว ไม่ทนยุหรอกค่ะม ีผลกระทบต่สุขภาพลลูกเดินออกมาแบบสวยๆหาผัวไหม่ค่ะ สุ้ๆน่ะค้ะ

VIP Member

เรื่องนี้เหมือนเราในอดีตเมื่อ 10 ปีที่แล้วเลย แต่เราเลือกลูกนะ และตัดสินใจเลิกกับสามีแบบนี้ อยู่ไปก็เสียสุขภาพจิต

สู้ๆนะค่ะอย่าไปสนใจเลยค่ะเราหันมาดูแลลูกของเราดีกว่าค่ะแล้วคุณแม่อย่าเครียดเยอะนะค่ะมันจะกระทบถึงลูก

แม่คลอดแล้ว ขอให้สามีเปลี่ยนไปคะ หันมารักครอบครัวมากขึ้น ถ้ายังไปเปลี่ยน.แม่เลี้ยงเดี่ยว เชิ่ดๆไปเถอะคะ