30 ตอบกลับ

29+6 2000gค่ะ รออัลตร้าซาวด์อีกทีวันจันทร์นี้ค่ะ34+6 นมจืดวันละ2-3กล่อง กินนมวัวตลอดค่ะ กล้วยน้ำว้า ทานอาหารปกติค่ะ ชาเขียว โกโก้ หวานน้อยทานได้ปกตินะคะ น้ำตาลอยู่ในระดับดีค่ะ ส่วนใหญ่เน้นบำรุงนมมากกว่าค่ะ 🥰

VIP Member

ตอนอายุครรภ์36วีคนิดๆ คุณหมอ ก็แจ้งว่าประมาณ 2300 ค่ะแม่ แอบตกเกณฑ์ แต่เมื่อวาน 37+3 น้องขึ้นมาเป็น 2800 แล้ว คุณหมอบอกว่า มันอาจจะวัดคลาดเคลื่อน อย่าเครียดนะคะแม่ นมแพะ กับ กล้วย สักอาทิตย์นึง ขึ้นแน่นอนค่ะ

ขอบคุณค่ะจะลองทานดูนะค่ะ

37w3d 2483ค่ะ หมอบอกตามเกณไม่น้อยไปท้องแรกค่ะแม่ตัวเล็กด้วยค่ะท้องนิดเดียวเอง คุณแม่บำรุงตอนนี้ยังทันนะค่ะทานอาหารที่มีประโยชน์นมไข่ผลไม้ บ้านนี้ยัดไข่ยัดนม

ไปอัลตร้าซาวด์ตอน36+2วีค นน.น้องได้2100 แต่หมอบอกนน.ตามเกณฑ์ปกติค่ะแม่ แต่พยาบาลบอกนน.น้อย มาที่บ้านคนรอบข้างก็ว่านน.น้อย เครียดกับคนรอบข้างมากค่ะ

เพิ่งซาวน์เมื่อวาน 35w3d นน. 2,680 ก. บ้านนี้กินนมจืด เช้า 1 แก้ว สายๆกินข้าวไข่ดาว ไข่ต้ม ทุกวัน อีก 2 มื้อก็กินปกติ ลงเด็กหมดเลยค่ะ นน.แม่ขึ้นมา 10 กก.

จะลองทานตามดูนะค่ะ

เหมือนกันค่ะ บ้านนี้ตอนไปซาวด์เมื้อ36+3วีค น้ำหนัก2301กรัม หมอก็บอกว่าน้อยค่ะ แต่อิแม่บำรุงสุดๆแล้ววสรุปลงแม่หมดเลย🤣

เมื่อวาน36+3 หมอบอก2348กรัมค่ะแต่ไม่ได้บอกว่าให้เพิ่มหรืออะไร แค่บอกถ้าปวดคลอดก่อนวันนัดครั้งต่อไปให้ไปเลยแค่นั้นเอง

ค่ะ คลอดง่ายๆแข็งแรงทั้งแม่เเละลูกนะค่ะ

36+3 นน. 3089 ค่ะ ทีแรกจะคลอดเอง แต่กว่าจะถึงกำหนดคลอดน่าจะโตกว่านี้อีกเยอะ หมอเลยแนะนำให้ผ่าคลอดและทำหมันพร้อมเลยค่ะ

น้องน้ำหนักดีมากเลยค่ะแม่

หมอที่เราฝากจะบอกเสมอว่าไม่ต้องบำรุงมากเกินไปออกมาแปปเดียวเดี๋ยวก็ก็โตเวลาคลอดมันลำบากเสี่ยงด้วย

เหมื่อนกันค่ะไปหาหมอวันที่21หมอบอกน้องนํ้าหนัก2100เองกังวนมากค่ะกลัวน้องไม่แข็งแรง😭😭😭

กังวลเหมือนกันค่ะ เมื่อวาน แต่ตอนนี้ เริ่มหาของบำรุงลูกน้อยค่ะ