จมูกข้าวกล้องงอกไรซ์เบอร์รี่

แม่ๆท่านไหนเคยทานบ้างคะ พอดีตอนนี้น้ำตาลในเลือดสูงเลยจะสั่งมาลองทานดูคะ เผื่อช่วยลดระดับน้ำตาลได้ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ท้องแรกคะ

15 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

ส่วนตัวเราเองคิดว่าได้ผลนะคะ หมอตรวจปัสสาวะแล้วบอกว่าน้ำตาลขึ้นสูงเสี่ยงเป็นเบาหวานค่ะ เราเลยลองซื้อมาทานดู ทานไป 1 กระป๋องในเวลา 1 เดือน แล้วไปเจาะเลือดตรวจเบาหวาน สรุปว่าผ่านค่ะ ไม่ได้เป็นเบาหวานค่ะ ก็เลยทานต่อเนื่องจนคลอดเลยค่ะ

2y ago

วันละแก้วค่ะ

แม่บ้านนี้เปนเบาหวานค่ะน้ำตาล194คุนหมอไห้ยาอินซูลินมาฉีดเองเช้าเย็นค่ะแต่วันนี้แม่มีอาการหิวใจสั่นเหงื่อออกจะเปนลมไปอ่านดูในกูเกิ้ลเค้าบอกน้ำตาลในเลือดต่ำอาจทำไห้หมดสติหรือช็อคได้แม่กังวลมากเลยค่ะ

3y ago

แบบนี้ต้องปรึกษาคุณหมอที่ฝากประจำแล้วคะ

ตอนนี้คุมอาหาร จากน้ำตาล150+ สองสามวันนี้วัดน้ำตาลหลังอาหาร2ช.ม. เหลือไม่ถึง100 แล้วคะ แต่ก็ไม่กล้าทานอะไรจุกจิกเลยคะ ทานระหว่างมื้อแค่นมจืด กับผลไม้วันละลูกสองลูก

เราคิดว่าช่วยได้นะคะ จากที่ไปฝากครรภ์ตอนแรก เจาะน้ำตาลได้ 136 พอหมอนัดเจาะตอน 28 วีค น้ำตาลอยู่ที่ 95 เองค่ะ แต่ก็ต้องคุมอาหารควบคู่ไปด้วยนะคะแม่

ท้องแรกเหมือนกันจ้า เราทานผงบดข้าวไร้เบอร์รี่ของลุงชาวนาจ้า ได้ผลจริงๆจ้าน้ำตาลไม่ขึ้นจ้า

VIP Member

ทานตัวนี้ค่ะแม่ แล้วก็มีเพิ่มเติมกินแก้วมังกรทุกวันค่ะ ไปเจาะเลือดอีกทีน้ำตาลลดเลยจ้า

Post reply image
3y ago

ตรา ข้าวลุงประโยชน์ชาวนาไทยค่ะ ตอนนี้มีโปร1แถม1ด้วยนะค่ะ

Post reply image

ทานค่ะ คุมได้ดี ทั้งเบาหวาน/ความดัน แนะนำของ ลุงชาวนานะคะ ละลายง่าย ราคาถูก

ไม่ได้ทานค่ะ แต่ทานข้าวไรซ์เบอรี่เลย กินกับข้าวปกติ น้ำตาลก็ไม่สูงนะคะ 🥰🥰

กำลังกินยุค่า​ แต่ยังไม่ได้วัดค่าน้ำตาล​ ไม่รุ้ว่าจะคุมได้ไหม

บ้านนี้กินยุค่ะกินแล้วน้ำตาลไม่ขึ้นค่ะกินดีด้วย