35 ตอบกลับ

บ้านนี้230ค่ะเป็นทุกท้องเลยท้องนี้หนักหน่อยท้องสามแต่คุมได้ค่ะกินข้าวกล้องกินผักกินใม่ทานหวานของมันของทอดค่ะ

วันนี้พึ่งตรวจเจอเหมือนกันค่ะ น้ำตาลสูงหมอบอกว่าเสี่ยงเป็นเบาหวานทั้งแม่ และลูก กังวลและกลัวเหมือนกันค่ะ 😥😥

VIP Member

บ้านนี้ 240ค่ะแม่ กินแป้ง กินข้าวไม่เกิน 3ช้อน น้ำหนักค่อยๆลง อาทิตย์ละ โล วันนี้กำลังจะไปตรวจอีกทีจ้า

เคยเป็นคะคุณหมอบอกเป็นบาวหวานคะขนาดตั้งครรณ์คะต้องฉีดยาทุกวันคุณหมอให้ยามาฉีดเองด้วยคะ

ตรวจเจอเหมือนกันค่ะ 176 หมอนัดไปเจาะ 4 เข็มอีก1อาทิตย์ ผลออกมาผ่านค่ะ สู้ๆนะคะ

VIP Member

ต้มน้ำใบเตยจ้า ของบ้านนี้ 225 กินน้ำใบเตย2อาทิตย์ เหลือ120ค่ะ กินแทนน้ำเปล่าเลย

ต้มใบเตยกับน้ำป่าวๆ แล้วกินใช่ไหมคะ เพราะเกินเหมือนกันคะวันนี้เจาะมา180

งดแป้ง งดหวาน จะลดลงค่ะ ของเราเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ รอบแรกตรวจได้ 270.ค่ะ

บ้านนี้ตรวจน้ำตาล 177ค่ะ วันที่26ต้องงดน้ำ งดอาหารไปตรวจอีกค่ะ สู้ๆนะคะ

ไม่ทานหวาน งดแป้ง งดเว้น งดข้าวเหนี่ยว กินข้าวสี ผลไม้มีรสหวานงดกิน

VIP Member

ครั้งแรกบ้านนี้ 190 ค่ะ แต่พอเจาะครั้งที่2. 4 เข็ม ผ่านเหลือๆค่ะ สู้ๆนะคะ.

จร้าแม่สู้ค่ะ