24 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่ถ่ายเหมือนกันค่ะสุดท้ายเป็นริดสิดวงได้เหน็บยา ตอนนี้หายแล้วค่ะ กินกีวี่ตอนเช้า ดื่มน้ำเยอะๆ ส้มเขียวหวาน นมเปรี้ยวดีไลท์ วันเว้นวัน เน้นทานเนื้อปลาเยอะๆก่อนนะคะช่วงนี้

ท้องผูกเหมือนกันจ้า เป็นกรดไหลย้อนด้วย ทรมานสุดๆ😭😭 ถามหมอ หมอบอกเป็นเรื่องปกติคะพอท้องใหญ่จะไปเบียดพวกลำใส้ทำให้ถ่ายยาก

เราเป็นค่ะ จนตัวเองเป็นริดสีดวง ตอนนี้เวลาถ่ายไม่ออกก็ ใช้มือนวดๆ บีบๆที่รอบๆรูไปด้วยอะค่ะ

บ้านนี้เป้นคนถ่ายยากมาก ก่อนท้อง 2ถึง3วันถ่ายที พอท้องกินส้มเลยถ่ายง่ายขึ้น

กินส้ม กล้วย โยเกิร์ต ผัก มะละกอสุก นม กินน้ำเยอะๆนะค่ะแม่ๆๆ

บ้านนี้ทานกล้วยน้ำว้ากับส้มค่ะ แล้วก็ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ

บ้านนี้ส้ม3ลูกนมเปรี้ยว2กล่อง​ ค่อยถ่ายค่ะ​ ต่อวัน

แต่ก่อนท้องผูกแล้วมาเป็นกะเพราะค่ะปวดท้องมาก

น้ำขิงบีบนะนาว1ลูกเข้าไปคะ ออกมาหมดเลย

VIP Member

ทานผัก ผลไม้พวกส้มค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ