23 ตอบกลับ

สิ่งที่แม่ห่วงคือเขาไม่ตื่นมากินนม ในขณะที่เขาอยู่ในภาวะตัวเหลือง แม่ทำทุกทางให้ตื่น แต่นางไม่ยอม บางทีใช้เวลาเป็นชม.ในการปลุกนางให้มากิน หลากหลายวิธีที่ทำ นวดกระตุ้นก็ทำแล้ว น้ำเช็ดตัวก็ทำแล้ว น้ำแช่เย็นม่เช็ดเท้า เช็ดขาก็ทำแล้ว จับไปแช่น้ำที่ก๊อกเปิดไหลผ่านก็ทำ จนตอนนี้แม่กุมขมับแล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่ปลุกค่ะมีแต่ลูกที่ปลุก555เขาหิวเขาจะชอบปลุกเราเองบางทีชงนมไม่ทันก็โวยวาย บ้านนี้น้องไม่ได้กินนมแม่เพราะน้องติดจุกตอนคุณหมอป้อนแม่เป็นสุกใส

จับน้องให้นมไม่ห่อผ้า นวดตามแขนขาเบาๆค่ะ ขยับปากน้องหน่อย ปล.ลองแล้วอาจจะแล้วแต่บ้านก้ได้ค่ะสำหรับบ้านได้ผล

นี้ขนาดน้ำเย็นเอาออกจากตู้เย็นแล้วนำมาเช็ดเท้า จุ่มเท้าลงน้ำเย็นยังไม่ยอมตื่นเลยค่ะ

บ้านนี้เอาสำลีใส่น้ำคะเอามาใส่คางหรือไม่ก็ใส่เท้าน้อง บ้านนี้ทำน้องก็ตื่นคะ

ตอนลูกคนแรกถึงกับถอดชุดจับแช่น้ำนางยังหลับสบายเฉย อิแม่ปวดนมจะระเบิด

ไม่ตื่นก็ต้องให้กินนมทั้งที่ยังหลับแหละค่ะ บ้านนี้ก็เป็น ขี้เซามาก

บ้านนี้ใช้ไซริ้งป้อนตอนหลับเลยค่ะพอเขาเริ่มดูดกูเอานมใส่ปากค่ะ

น้องอยู่ในภาวะตัวเหลืองเลยต้องปลุกกินบ่อยๆทุก2ชม.ค่ะ

จั๊กจี้เท้าน้องค่ะ​ บ้านนี้ก้อใช้วิธีนี้ปลุกค่ะ