2 ตอบกลับ

เราฝากโรงบาลที่ใช้สิทธิ์ประกันสังคมคะ หาหมอแต่ละครั้งไม่ต้องจ่ายอะไรเลย ซาวน์ก็ไม่เสียตังค์ แต่ถ้าจำไม่ผิดยกเว้นตรวจปัสสาวะการตั้งครรภ์ที่ต้องเสียเงิน ส่วนตอนคลอดหมออธิบายว่าเราต้องสำรองเงินค่าคลอด ค่าห้องทั้งหมดไปก่อน แล้วไปเบิกประกันสังคมได้13000 คะ

ใข้สิทธิ์ประกันสังคมค่ะ ฝากครรภ์ครั้งแรกตอน4วีค เพราะเป็นครรภ์เสี่ยงอายุ37ปีค่ะ ค่าใช้ตอนฝากครรภ์ครั้งแรกรวม1800฿ค่ะก็มี เจาะเลือดคุณแม่+สามี คุณแม่กลืนน้ำตาลตรวจหาเบาหวาน รับยาบำรุง กลับบ้านนัดครั้งต่อไปอีก3สัปดาห์ค่ะ