9 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ตาเหลืองอยู่ปะมาณเดือนกว่าๆๆอัดนมแม่เยอะๆๆคะ ให้ลูกอึ/ฉี่ขับสารสีเหลืงออกมาจะค่อยๆๆหายเป็นปกติคะ ตอนนี้น้อง#3เดือน16วันหายเป็นปกติแล้วคะ สู้ๆๆนะคะแม่

VIP Member

บ้านนี้เหลือง 1เดือนเต็มค่ะ ทำทุกอย่าง ให้นมแม่ บ่อยๆ พาออกแดด เช้า สุดท้ายหมอต้องให้ยา มาทาน5วัน ค่ะ หายเหลืองเลย

หมอจ่ายยา มาค่ะ ให้บด ผสมน้ำไม่ทราบว่ายา อะไรเหมือนกัน ลองถามหมอเด็ก ดูค่ะ

บ้านนี้เกือบสองเดือนค่ะ ขนาดว่าน้องกินเก่ง ถ่ายง่ายกว่าจะหายเหลืองก็นานเลย

พาน้องออกตากแดดในตอนเช้าสิค่ะทุกวันช่วงเวลา06.30ถึง07.30จ้าแดดอ่อนๆๆๆช่วยได้ค่ะ

VIP Member

เหลืองได้ถึง2เดือนเลยค่ะ ความเหลืองก็จะค่อยๆน้อยลงและหายไปเอง

เป็นเพราะอะไรถึงเหลืองคะ ? หรือว่าเป็นในเด็กแรกเกิดทุกคนคะ

ลูกคนแรกบ้านนี้ให้กินน้ำตามค่ะแต่ไม่ต้องเยอะ

VIP Member

3-5วันหลังคลอดก็หายแล้วค่ะ

VIP Member

เดือนครึ่งถึงสองเดือนค่ะ