174 ตอบกลับ

แพ้ตั้งแต่7 สัปดาห์ ตอนนี้ 12สัปดาห์ เริ่มน้ำหนักขึ้นแล้วคะ ไม่แพ้อ่ะดีแล้วคะ ทรมานเวลาแพ้ท้อง

บ้านนี้ ใกล้คลอดแล้วยังเเพ้ท้ งบอกตรงๆๆทรมานมากๆๆ กินอะไรอ้วกไปหมด ((แต่ดีน้ำหนัก))ขึ้นปกติ ค่ะ

สู้ๆนะคะแม่ แข็งแรงทั้งแม่และเบบี๋นะคะ ❤️

ของเราแพ้ตั้งแต่เดือนแรกๆเลยค่ะจนถึงตอนนี้เดือนที่2 แพ้หนักมากน้ำหนักลดเหลือ36 จากหนัก38ค่ะ

เรา20สัปดาห์​ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่แพ้เลย ขนาดท้องยังไม่รู้ว่าท้องไปตรวจถึงรู้เพราะปจด.ขาด

VIP Member

อาการแพ้ท้องแล้วแต่คุณแม่แต่ละท่านว่าจะแพ้ช่วงไหนคะ บางคนแพ้ตลอดหรือบางคนไม่แพ้เลยก็มี

ตั้งแต่6wเลยคะ พะอืดพะอมเวียนหัวตลอดเบื่ออาหารไม่อยากกินอะไรเลยมีแต่ง่วงตลอดเวลา

เหมือนเช่นกันคะ

จะแพ้ประมาณสัปดาห์ที่ 6-7 พอเข้าสัปดาห์ที่ 8 ไม่มีอาการใดๆเลย จนสงสัยว่านี่เราทัองจริงๆเหรอ

ขอบคุณค่ะ เช่นกันนะคะ วันที่ 21 นี้คุณหมอนัดค่ะ ลุ้นอยู่ว่าจะเจอตัวเด็กไหมน้าาาาาาา ตอนไปฝากเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ ตื่นเต้นค่ะ 😽😽

แพ้ตั้งแต่5w ตอนนี้10wก็ไม่มีท่าทีจะลดน้อยลงเลย เข้าโรงบาลฉีดยามา2รอบแล้ว ทรมานสุดๆ😢😢

พอตรวจเจอว่าท้องปั้บ ก็แพ้ปุ๊บเลยจ้า แพ้หนักเอาเรื่องอยู่นะ พอช่วงไกล้3เดือน ก็หายคะ

เราแพ้ท้อง อ้วกตอนกลางคืนตอนอาบน้ำ ตอนอายุครรภ์ 3 เดือน เป็นทั้งเดือนเลยค่ะ แล้วกะหาย