38 ตอบกลับ

ทางนี้34+3ยังนั่งยองๆก้มเก็บของได้ปกติเลยค่ะไม่ปวดหลังปวดเอวเลย แต่เจ็บเตือนบ่อยเดินเยอะๆแล้วปวดเท้าแต่ไม่มีอาการบวมเลยค่ะ เรานอนหลับสบายมากกลางคืนนอน4ทุ่ม นอนกลางวัน2รอบชิลมากเหมือนไม่ได้ท้องเลยค่ะแต่เวลานั่งพื้นกับพลิกตัวจะรู้สึกหนักๆตัวเอง

อิจฉาจังเลยบ้านนี้พูดกับตัวเองทุกวันเหมือนไรจะแตกสักที555

บ้านนี้ 34week นอนลำบากลุกลำบากมากค่ะ มีอาการเจ็บซี่โครงใต้ราวนมซ้ายมาก ไอ จาม พลิกตัวเเทบไม่ได้ เจ็บทรมานมากค่ะ เจ้บจี้ดจิมิ กับตะคริวกินขาบ่อยค่ะ

แน่นเหมือนกันเลยค่ะพลิกซ้าย-ขวา ปวดไปหมด วีคนี้รู้สึกขยับตัวนิดหน่อยก็ปวดร้าวลงจิมิเดินนานหน่อยก็ปวดเชิงการด้านขวา อยากแตกแล้วค่ะ 😴🙄

สู้ๆนะคะแม่

บ้านนี้ 32 วีคค้ะ ง่วงจนตาปิดแต่นอนม่หลับค่ะงงมาก เวลาเดินหรือลุก ปวดร้าว จิมิไปหมด แน่นไปหมด ไม่ปวดหลังนะแต่รุ้สึกว่ามันตึงไปหมดเลยค่ะ

ใช่ค่ะแม่ แบบงงตัวเองตาปิดแต่ทำไมรุสึกว่าไม่ได้นอน ตาแทบปิดละคะ..

TapFluencer

33w ค่ะ ยังเดินได้ปกติ แต่ปวดไปทั้งตัว พลิกและลุกจากที่นอนยากมาก แอบกลัวการคลอดธรรมชาติด้วยค่ะแม่😅 อีกนิดเดียวนะคะ เราจะเป็นแพนด้ากันแล้ว

555สุ้ๆนะค่ะ

ทีม20กันยา จะเดินแทบไม่ไหวแล้วค่ะ พลิกตัวทีเจ็บร้าวไปหมด นอนก็ไม่ค่อยหลับ ฉี่ทุกชั่วโมง ปวดหลัง ตะคริวกินขา เท้าบวมจนปวด อยากแตกแล้ว😂

บ้านนี้ลุกฉี่ลำบากค่ะ แถมเลี้ยงคนพี่1.8ขวบอีก แม่ต้องคอยระวังท้องตลอดเพราะพี่กำลังซนเลยเวลานอนติดแม่อีกด้วยค่ะ ปวดหัวแทบทุกวันเลย5555

แน่นไปหมดลุกลำบาก ปวดหลัง ง่วงเพลียบ่อยมาก ตื่นมากินข้าวกะจะเอนหลังแปปๆ อ้าว เผลอหลับเฉย ทำงานบ้านนิดหน่อยก็เพลียเเล้วค่า

สู้ๆนะค่ะ

เป็นความโชคดีของแม่บ้านนี้รึป่าวนะไม่มีอาการอะไรเลยค่ะมีแค่เวลาพลิกตัวจะปวดขานิดๆหน่อยๆแต่นอนได้เกือบทั้งวัน😅😅

เหมือน​กันเลยค่ะเเม่เเต่เเอบปวดหลังงนิดๆเวลาพลิกตัวจะปวดนิดๆ😂

บ้านนี้พลิกตัวทีเจ็บไปหมดค่ะส่วนมากจะนอนอย่างเดียวเวลาเดินท้องก็แข็งปวดจิมิตลอดค่ะอยากแตกแย่แล้ว☺️☺️