39 ตอบกลับ

กำหนดคลอดในสมุด30/10/63 หมอกำหนดใหม่อีกรอบตอน26/10/63กำหนดคลอดจริง19/11/63 ปวดเอว ปวดหลัง ลุกขึ้นไม่ลอด มาครบค่ะ มีท้องแข็งบ่อยแต่ไม่นาน ปวดร้าวช่วงใต้สะดือ เจ็บจิมิบ่อยย ตอนหมอนัด2/11/63 เราถามหมอนะคะว่าอาการแบบนี้ปกติมั้ย หมอบอกอาการเจ็บเตือนใกล้คลอดค่ะ ได้ลูกสาวจ้าา:💗💓

ขอบคุณค่ะ.💓💗 วันนี้แม่บ้านนี้เจ็บท้องทั้งวันค่ะ แต่เป็นอาการเจ็บเตือนใกล้คลอดค่ันับวันรอน้องออกมาค่ะ.💗💓

22 พย.ค่ะเป็นทุกอย่าง ท้องแข็งท้องปั้นบ่อยเจ็บจี๊ดๆเจ็บราวจิมิ ลุกยากทรมานสุดค่ะ เหมือนจะคลอดแล้วแต่ก็ยังไม่มีน้ำเดินไม่ปวดท้องไม่มูกไหล กังวลกลัวทุกอย่างอยากเห็นหน้าเร็วๆ♥️ท้องแรกค่ะ

สู้ๆกันค่ะ😬

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะ เงียบมาก มีแต่ท้องปั้นแข็ง เจ็บจี๊ดๆบ้างบางที ไม่เอาจริงสักที อี่แม่อยากเจอหน้าแย้ววว 😂😂

เหมือนกันค่ะแม่5555รอลุ้นๆ

บ้านนี้กำหนด15พย. ยังเงียบอยู่เหมือนกันคะ ท้องแรก ตื่นเต้นมากแต่ยังไม่มีวี่แววอะไรเลย

เหมือนกันค่ะแม่

บ้านนี้39+3 เเล้ว เงียบมาก. กำหนดคลอด 10 พ.ย. ปวดหน่วงจิมิเเต่ท้องปั้นเเต่ตอนลุกเดิน ค่ะ

กำหนดคลอด10พ.ย.เหมือนกันค่ะเงียบมาก

บ้านนี้27/11/63มีท้องแข็งบ่อย เจ็บจิมิบ่อยเวลาเดิน ลุกลำบากมาก อยากคลอดแล้วจร้า❤❤

เจ็บเหมือนกันค่ะแม่ แต่ทนเอา555

บ้านนี้อีก 9 วัน ยังเงียบอยู่เหมือนกันคะ อยากแตกแล้ว เพราะอึดอัดมาเลย

9 พ.ย. เมื่อวานมีมูกปนเลือดมาป่านนี้ยังไม่มีวี่แววว่าจะปวดท้องเลยค่ะ

บ้านนี้เงียบสนิทเลยจ้า

บ้านนี้17พยปากมดลูกเปิดครึ่งเซนหมอให้แอดมิดเลยค่ะอยากเจอหน้าแล้ว

ขอบคุณค่ะเช่นกันน่ะค่ะ

VIP Member

บ้านนี้อีก2วัน แต่เงียบมาก กลัวที่สุดกลัวโดนเร่งคลอด😂😂

เหมือนกันค่ะแม่ อีกไม่กี่วันก็ถึงกำหนดแล้วกลัวจะโดนเร่งโดนกระตุ้