12 ตอบกลับ

กินได้ค่ะแม่แต่ก้ไม่ต้องบ่อยก้ได้. แต่ความเชื่อโบราณบางคำก้เชื่อบ้างก้ดีนะคะ เพราะแบบอาหารการกินบางทีกินไม่เคยผิดแต่พอคลอดมาไปกินผิดธาตุเราอาจทำให้ตกเลือดได้ ไม่ก้เวียนหัว รึเปนนั่นนี่ได้จิงนะคะ ระวังไว้ก้ดี

ทานน้ำเย็นได่ค่ะ แต่ก่อนก้อมีความเชื่อแบบนี้ และได้ติดตามเพจเพจหนึ่ง ทานน้ำเย็นน้ำนมไม่ลด ทานน้ำอุ่นน้ำนมก้อไม่เพื่มค่ะ

กินได้ตามสบายเลยค่ะแม่ น้ำนมไม่หดค่ะ คำว่าเค้าว่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไม่มีอยู่จริงค่ะ

กินน้ำเย็นตั้งแต่คลอดค่ะ ตอนนี้3 เดือนแล้ว น้ำนมมาปรกติค่ะ

Super Mum

น้ำเย็นกินได้ค่ะแม่ เว้นพวกที่มีคาเฟอีน แอลกอร์ฮอล

น้ำนมมันจะหดค่ะแม่ งดได้งดก่อนค่ะ

บ้านนี้ดื่มปกติเลยค่ะ ไม่ได้งด^^

บ้านนี้ยังไม่ดื่มค่ะ ดื่มเฉพาะน้ำเย็นตอนนี้คลอดน้องได้16วันแล้วค่ะ^^

เขาว่ากันว่าน้ำนมจะหดค่ะ

ไม่มีผลอะไรนะคะแม่ ดื่มได้ปกติ จะดื่มน้ำเย็นก็ไม่ทำให้น้ำนมลดลงและดื่มน้ำอุ่นหรือน้ำร้อนก็ไม่ช่วยทำให้น้ำนมเพิ่มขึ้นค่ะ

กินน้ำเย็นได้ค่ะน้ำนมไม่หดค่ะบ้านนี้กินตั้งแต่คลอดน้องเลย กินน้ำเยอะๆจะทำให้น้ำนมเยอะด้วยค่ะ (ลองหาในยูทูปดูนะคะเรื่องกินน้ำเย็นกับน้ำนมหดมีอยู่ค่ะ)