5 ตอบกลับ

ถ้าเจ็บนานทีแล้วหายไปน่าจะเป็นเจ็บเตือนค่ะ แต่ถ้าเจ็บจริงจะถี่ขึ้นเรื่อยๆค่ะ เช่น ชั่วโมงนี้เจ็บทุกๆ7นาที ชั่วโมงต่อมา5นาที ชั่วโมงต่อมาเจ็บทุกๆ3นาที จนถึงปวดเบ่งค่ะ

คลอดแล้วคะแม่

เราเป็นแบบนี้ค่ะพอไปปากมดลูกเปิด1เซนโดนไล่กลับค่ะหมอบอกถ้าปวดทุก3-5นาทีถึงมาใหม่พอตอนเช้าปวดถี่ เลยตัดสินใจไปสรุปเปิดเพิ่ม4เซนได้แอดมิดคลอดวันนั้นเลยค่ะ

นี้กลัวไปแร้วหมอไล่กลับสิคะ

VIP Member

ถ้าจะคลอดจริงจะเจ็บท้องทุก5นาทีค่ะและจะเจ็บถี่ขึ้นแต่ก่อนจะเจ็บจะมีมูกเลือดค่ะ

คลอดแร้วคะแม่ๆ

ไป รพ เลยค่ะ

กลัวไปแร้วหมอไล่กลับมาคะเจ็บเท่าเดิมไม่เจ็บเดิมเลยค่ะเจ็บพอทนได้ปวดถ่ายแต่ถ่ายไม่ออกคะแม่