7 ตอบกลับ

เราตรวจเจอตอน7W ไม่แน่ใจอายุครรภ์เลยไปตรวจซาวน์กับรพ. แต่หมอบอก สัก12 w ค่อยมาฝากให้ผ่านช่วงแท้งไป ระหว่างนี้ได้ยาบำรุงเลือกทานรอ หมอนัดฝากตอน3เดือนค่ะ

ไปเลยก็ดีนะคะคุณแม่ หมอจะได้ให้วิตามินมาบำรุงค่ะ ของเราตอน 6 วีคไปแล้วเหมือนกันค่ะ หมอก็จะซาวน์ดูว่าตั้งครรภ์ในมดลูกปกตินะคะ

ฝากได้เลยค่า เราก็ไปฝากครรภ์ตอน 6 วีคกว่าๆ ค่ะ หมอก็จะซาวด์ดู เผื่อจะได้เห็นหัวใจน้องเลย

ฝากเร็วยิ่งดีค่ะ ควรฝากครรภ์ก่อนอายุครรภ์12วีค เพราะต้องเจาะเลือด ตรวจเลือด ค่ะแม่

ฝากได้เลยค่ะ ชัดแบบนี้ฝากได้แล้ว

Super Mum

ฝากได้เลยค่ะ

ไปฝากเลยค่ะ