2 ตอบกลับ

คนแรก เคยรกพันคอค่ะ ตอนนั้นก็ไม่ทราบอะไรเลย นับลูกดิ้นก็ไม่ได้นับ หมอ ก็ไม่ได้แจ้งอะไรเลยค่ะ จนคลอด(ผ่าคลอด) 37วีค ตอนนั้นคือน้ำเดินแล้วค่ะ ไปหาหมอเลย ถึง ร.พ 3-4ทุ่ม ได้ผ่า 9โมงเช้าค่ะ หมอบอกรกพันคอ 3รอบ คือเหมือนลูกก็พยายามช่วยตัวเองให้เขารอดอยู่เหมือนกันค่ะ พยายามนับลูกดิ้นไว้นะคะ คุณหมอนัดผ่าคลอดมั้ยคะ

คลอดเองค่ะแต่หมอน่าจะดุอีกทีว่าจะได้ผ่าหรือคลอดเอง

นับลูกดิ้นในแต่ละวันให้ดีๆนะคะแม่ ถ้าน้องเงียบไปผิดปกติต้องรีบไปหาหมอค่ะ

ตอนนี้กังวลมากเลยค่ะเเม่😥😥