ช่วยตอบหน่อยค่ะ

แม่ๆคนไหนมีประสบการณ์ผ่าตัดสะดือลูกมั้ยคะ เหมือนคั่วลูกลูกเรามันหลุดแต่เนื้อสะดือจริงๆยังไม่หลุดแล้วเราคิดว่ามันหลุดแล้วจนมันบวมขึ้นมาจนวันนี้พาน้องไปหาหมอหมอบอกว่าจี้ไม่ได้แล้วต้องผ่าตัด เพราะดูเหมือนรูที่ต่อกับสายรกแม่มันไม่ปิดเลยทำให้เนื้อส่วนนี้ไม่ยอมหลุด แม่ๆคนไหนมีประสบการณ์บ้างคะ เราเครียดมาก ต้องวางยาสลบน้องด้วยผ่าก็เสี่ยงเพราะต้องวางยาสลบน้อง ไม่ผ่าก็เสี่ยวติดเชื้อ แม่อาจจะพิมพ์งงๆนะคะ เพราะร้องไห้ไม่หยุดเลยมองหน้าน้องแล้วรู้สึกผิดมาก น้อง1เดือน26วันค่ะ

ช่วยตอบหน่อยค่ะ
1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ขอให้น้องปลอดภัยนะคะ