16 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ไม่ขึ้นค่ะลงมา4โลเพราะแพ้ หมอบอกไม่ต้องกังวล ถ้าน้ำหนักไม่ขึ้นทาในครรภ์ก็เจริญเติบโตปกติตอนนี้เค้ายังสร้างอวัยวะทั้งภายในและภายนอกภ้าเค้าสร้างครบหรือช่วง6เดือนขึ้นไปน้ำหนักแม่จะขึ้นตามปกติ ไม่ต้องเครียดนะคะคุณแม่

บ้านนี้ก็ไม่ขึ้นค่ะ ลดลงอีกต่างหาก เพราะอ้วกทุกเวลาที่กิน เบื่ออาหารอีก ยาที่หมอให้มาก็ไม่ช่วยอะไรเลย ฮืออิอ

นี่ลดมา6โล เพราะแพ้ หลังจาก5เดือนน่าจะขึ้นนะคะ เพราะ ท้อฝแรก บ้านนี้ หลังจาก5เดือนยันคลอดขึ้นมา20โล

ไม่เพิ่มเหมือนกันค่ะ ก่อนท้องน้ำหนัก เกือบ50ตอนนี้ลงมาเหลือ 40 ตอนนี้ท้องสี่เดือนน้ำหนักเท่าเดิม40

รอดูไปเรื่อยๆคะ ไตรมาสแรก น้ำหนักไม่ขึ้น หรือน้ำหนักลด เป็นเรื่อง ปกติคะ

บ้านนี้ขึ้น5โลค่ะ56โล ตอนนี้61เเล้ว😂 หรือเเม่กินมากรึเปล่าไม่รู้ 13+4ค่ะ

VIP Member

14w ไม่เพิ่มเหมือนกันค่ะ แถมลด 1 กิโลด้วย แต่ซาวมาน้องโตปกติดีค่ะ

บ้านนี้14วีคแล้วไม่เพิ่มเหมือนกันคะนํ้าหนักเท่าเดิมอยู่เลย

บ้านนี่11สัปดาห์ไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะ น้ำหนักอยู่เท่าเดิมค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่ขึ้นค่ะ 13 week ไตรมาสแรก น่าจะยังไม่ขึ้นมากค่ะ