11 ตอบกลับ

หาหมอค่ะ ของเราออกตั้งแต่6w 10w จนเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านก็ยังออกค่ะ สรุปที่ผ่านมาหมอฉีดยากันแท้งให้3เข็มแล้วค่ะ เป็นภาวะแท้งคุกคาม อย่ากังวลอย่าเครียดค่ะ มีเลือดออกไม่ว่าปวดท้องรึไม่ปวด ให้หาหมอไว้ก่อนค่ะ อย่าเดินเยอะ ยืนนาน ยกของหนัก ทำใจให้สบายๆค่ะอย่าไปกังวลมาก

คะขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

หาหมอรึยังคะ? ถ้ามีเลือดออกควรรีบไปหาหมอค่ะ ยังไงอันตรายทุกทาง เลือดออกตอนตั้งครรภ์ไม่ใช่เรื่องปรกตินะคะ

ยังไงก็ต้องไปอยู่ดีค่ะ

คนท้องไม่ควรมีเลือดออกค่ะไม่ว่ามากรึน้อยไปหาหมอเรยค่ะเพื่อความปลอดภัยเเม่ร่ะลูก

เคยค่ะ แท้งคุกคาม รีบไปหาหมอเลยค่ะ อันตรายมาก เราเจอตอน 6 วีค ตอนนี้ 29 วีคแล้ว

หาคุณหมอด่วนเลยค่ะ แม่บ้านนี้เสียลูกไป 2 คนแล้วเพราะมีเลือดออกค่ะ

ไปแล้วค่ะ คุณหมอว่าเป็นเลือดล้างหน้าเด็กคะ แต่ตอนนี้ก็หายแล้วคะ

เคยเป็นค่ะไปหาหมอแล้วหมอบอกอาจจะเป็นค้างจากประจำเดือนเก่า

คนท้องไม่ควรมีเลือดออกนะคะ ไม่ว่าจะมากรึน้อยก้ตาม

ยุๆเลือดก็ออกมาคะ

ปรึกษาคุณหมอดูนะคะคุณแม่

หาหมอดีที่สุดค่ะ