31 ตอบกลับ

รอบแรกไม่ผ่านเหมือนกัน รอบที่สองผ่านจ้า อยู่การกินของแม่ด้วยน่ะจ๊ะ ต้องระวังการกินนิดนึงจ้า

VIP Member

เราเคยขึ้น198 งดของหวานๆ ที่สำคัญข้าวเหนียวเลี่ยงเลยนะคะ น้ำตาลสูงมากกก...สูงกว่าของหวานอีก

Super Mum

อันนี้ขึ้นอยู่กับตัวคุณแม่เองค่ะ ว่าสภาพร่างกายเป็นไง และการรับประทานอาหารก็สำคัญค่ะ

ของแม่ 50g ไม่ผ่าน มาผ่าน 100g แม่สู้ๆ นะคะ ลองซื้อจมูกข้าวไรซ์เบอรี่มากินช่วยค่ะ

ตัวนี้แม่ก็ทานมาตั้งแต่ตอนรู้ว่าท้องเลยค่ะ ทานแค่มื้อเช้า อาหารแทบไม่ได้คุมเลย ติดน้ำหวานด้วย แม่ไปตรวจเมื่อ 19 มิถุนายน ที่ผ่านมาค่ะ สรุปว่าผ่าน แม่ๆลองทานดูนะคะ กินผสมกับนมครั้งละ 2 ช้อนชา กินเช้า - เย็นได้เลย

เมื่อวานไปกิน50gมาไม่ผ่าน หมอนัดอีก19สิงหา กินอีก 200g น้ำตาลสูงมากแม่บ้านนี้227

หายแล้วจ้าแม่หายตอนท้อง7เดือน ตอนนี้คลอดมาได้3เดือนกว่าแล้ว 😅

VIP Member

รอบแรกไม่ผ่านเหมือนกันจ้า รอบ2ผ่านจ้า ควบคุมอาหารจ้า สู้ๆ

ไม่ผ่านเหมือนกันค่ะตอนนี้ควบคุมอาหารเหมือนกั

บ้านนี้ผ่านรอบแรกคะแม่รอบสองยังไม่ได้ทานเลย

อย่างแรกคือต้องคุมอาหารงดมัน งดหวาน ค่ะสู้ๆ

นี่กิน100ทีเดียวเลยค่ะ ผ่านแบบฉิวเฉียดเลยค่ะ