48 ตอบกลับ

กำหนด11พ.ยจ้า ยังไม่มีอาการอะไรเลย ตรวจปากมดลูกก็ยังไม่เปิด เงียบกริบ ถ้าภายใน10วันนี้ไม่มีอาการอะไร หมอเลยนัดวันที่12 ให้ขนตะกร้า​ไปนอนโรงบาลได้เลยเพื่อดูอาการอีกทีนึงจ้า

11 พ. ย. ค่ะ 38+5w มีมูกเลือดตั้งแต่เมื่อวานตอน11โมงกว่า มา รพ. ปากมดลูกเปิด2เซน ไม่มีอาการเจ็บท้องเลยค่ะ แต่ตอนนี้ปากมดลูกก็ยังไม่เปิดเพิ่มค่ะ 2 เซน เท่าเดิม

กำหนดคลอด 11 พ.ย. 63 แต่ตอนนี้ผ่าคลอดแล้วค่ะ ตั้งแต่วันที่ 29/10/63 คลอดตอน 38 Week. ดีที่ตัดสินใจผ่า น้องน้ำหนัก 3710 กรัม สุขภาพแข็งแรงค่ะ

12เหมือนกันค่ะตอนนี้38w4dท้องเสียปวดแบบหน่วงๆที่ท้องน้อยบ่อย บางครั้งก็เจ็บจิมิอยากแตกแล้วค่ะ

กำหนด12พย.เหมือนกันค่ะ 38วีค4วัน แต่หมอนัดผ่าวันที่5พย.นี้แล้ว ตื่นเต้นๆ อยากเห็นหน้าไวๆ🥰💕

14 พย ค่ะ เจ็บเตือนบ้างแล้ว ท้องสองค่ะ ยังตื่นเต้นเหมือนเดิม อยากเจอหน้าแลเวค่ะ 🥰

27 พ.ย ท้องแข็งปวดท้องบ่อย เสียวจิมิ้ ลูกดิ้นน้อยลงคัดเต้านมมากเป็นมา2วันแล้วจ้า

เหมือนกันค่ะ ตั้งแต่ 31วีค เจ็บเตือนทุกวัน บ้างวันเจ็บมาก บ้างวันเจ็บน้อย โดนระงับคลอดไปรอบนึ่ง ตอนนี้ 34 W ยังเจ็บเตือนเรื่อยๆ

29พ.ยค่ะท้อง2เเต่ก็ยังตื่นเต้นคือเก่า​ ตอนนี้ปวดไปทั้งตัวจะเดินไม่ไหวเเล้ว😊

บ้านนี้กำหนด 19 พย ท้องแข็งบ่อย เวลาเดินก็จะหน่วงๆหน่อยๆ อยากจะเห็นหน้าแล้ว😊

VIP Member

กำหนดคลอด 30 พ.ย ปวดท้องน้อยมา2วันแล้วค่ะไม่รุ้ว่าเจ็บเตือนหรือเจ็บจะคลอด