9 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ร่วง หลังคลอด น้องได้ 3 เดือน 23 วัน เริ่มร่วงติดหวีมาที OMG! ว่าจะตัดผมสั้นแล้วว หายาฮอร์โมนปรับช่วย

Super Mum

ปกติค่ะแม่ เป็นเพราะฮอร์โมนค่ะ บ้านนี้ร่วงเยอะมากจนต้องตัดผมสั้นเลยค่ะ

ร่วงตอนลูก2เดือนค่ะ ตอนนี้ลูก6เดือนกว่าแล้วเริ่มงอกมาใหม่แล้วค่ะ😄😄

ไม่ร่วงแล้วค่ะะ

เปลี่ยนยาสระผม​เป็นพวกที่ป้องกันผมขาดหลุดร่วง​ ช่วยได้อยู่ค่ะ​

เดี๋ยวลองเปลี่ยนดูจ้า ขอบคุณนะคะ

Super Mum

ผมร่วงเพราะฮอร์โมนค่ะ เดี๋ยวก็ขึ้นใหม่ค่ะ

อีกนานไหมคะ ตอนนี้ลุก6เดือนแล้ว ยังร่วงอยู่

ร่วงเหมือนกันค่ะลูก4เดือนกังวลมาก

สระก็ร่วงไม่สระก็ร่วง

TapFluencer

หายากินปรับฮอร์โมนก็หายแล้วค่ะ

แม่จะปรึกษาหมอก็ได้ค่ะ รึว่าจะกินแคลเซียมเองก็ได้ ถ้าร่วงมากปรึกษาหมอดีกว่าค่ะ

ร่วงเหมือนกันค่ะ ร่วงเยอะด้วย

บ้านนี้ตอนท้องว่าร่วงแล้ว หลังคลอดหนักว่าอีก

TapFluencer

ทานวิตามินเสริมค่ะ

บ้านนี้ลองทานคอลลาเจนแล้ว แต่ยังร่วง😅