64 ตอบกลับ

บ้านนี้11กรกฎาคม จ้า ไม่มีอาการเจ็บเตือน เจ็บแต่จิมเดินไม่ค่อยไหวท้องหน่วง นอนตะแคงผลิกตัวมาอีกฝั่งก็เจ็บจิมิค่ะ น้องชอบโก่งตัวท้องก็แข็ง 2-3ชั่วโมงแข็งที แข็งประมาณ5-10นาที แบบนี้ปกติไหมคะ

เมื่อคืนเจ็บตรงท้องน้อย แล้วสักพักเหมือนปวดถ่าย แต่ไม่ถ่าย แล้วเมื่อกี้ ก็ปวดท้อง น้อยข้างขวา แล้วก็มาเข้าห้องน้ำ ถ่ายนิดเดียว แล้วเมื่อกี้ก็เจ็บ อีก เช้า2รอบ 35+5 น่าจะเตือนแล้ว

10 กรกฎาค่ะ หมอนัด 26 มิถุนาอีกรอบ บอกถ้า ระหว่างนี้ไม่มีอาการอะไรที่บ่งบอกว่าจะคลอดก่อน หลัง 26 เตรียมตัวได้เลยค่ะ เราอยากคลอดเอง แต่ตอนนี้เริ่มหน่วงๆท้องแล้วเหมือนกันค่ะ

VIP Member

กำหนดคลอด15 กรกฎาคมค่า แต่ป้าหมอนัดผ่า4 กรกฎาคม น้องน้ำหนักดี อายุครรภ์ได้ แต่ห้ามคลอดภายในเดือนนี้ ตอนนี้มีเจ็บเตือนบ้างแล้ว กำลังประคองให้พ้น28 มิถุนายนค่ะ

ท้องแรกผ่าค่า เลยต้องได้ผ่า

บ้านนี้กำหนดเดิม13กค.แต่หมอเลื่อนให้เป็นสิ้นเดือนมิถุนาค่ะตอนนีั หมอนัดทุกอาทิตย์เพราะแม่มีความเสี่ยงหลายอย่างด้วยค่ะ

วันเดียวกันเลยค่ะ แต่น้องกลับหัวรอตั้งแต่ 31 w ป้าหมอนัดตรวจอีกที วันที่ 17 ที่จะถึงนี้ค่ะ แม่แอบกลัวว่าน้องจะแอบย้ายทีมมากก

18 ก.ค จ้า เเต่ว่าพึ่งไปฉีดยากระตุ้นปอดเด็กมา น้องอยากออกมาก่อนกำหนด เเต่หมอฉีดยาระงับการคลอดไว้ เเต่น่าจะก่อน ก.ค เเน่นอน

14 กค ค่ะ แต่หมอบอกสิ้นเดือน มิย ก็คลอดได้แล้ว ช่วงนี้หมอจะนัดถี่หน่อย 2 อาทิตย์ครั้ง เพื่อสังเกตุอาการค่ะ

รอหมอประเมินหน้างานค่ะ อาจจะต้องผ่าเพราะมีความเสี่ยงหลายอย่างค่ะ

บ้านนี้9กค.ท้องแข็งบ่อยปวดร้าวไปถึงจิมิ น้องกลับหัวตั้งแต่30w กลัวจะไม่ถึง กค.พยายามไม่เดินเยอะหน่วงท้องน้อยสุดๆ

สู้ๆค่ะ

บ้านนี้กำหนด10 ก.ค ค่ะ แต่น้ำหนักตัวน้องน้อยมากแค่2000กว่าเอง บำรุงแล้วก็เหมือนเดิมไม่รู้จะบำรุงยังไงแล้วค่ะ

6กรกฏาคมค่ะ ปวดก้นปวดท้องเหมือนปวดอึที่เรากินของเปรี้ยวเเล้วมีอาการปวดอึ พอไปนั่งไม่อึ มีใครเป็นบ้างคะ