16 ตอบกลับ

เล่าสู่กันฟังค่ะ เรากำหนด 20 สค เหมือนกัน เมื่อเช้าประมาณตี 5 เรารู้สึกตัวกำลังจะไปเข้าห้องน้ำตามปกติ แต่จับกางเกงมีน้ำแฉะอยู่ ไม่มีกลิ่น เลอะรอบเป้ากางเกงเป็นวงกว้างเลยค่ะ แต่ไม่มีอาการปวดท้อง หรืออาการที่บ่งบอกว่าจะคลอดเลย เลยยังไม่ไป รพ. จนทั้งวันก็ไม่ปวดหรือมีอาการอื่นร่วม ทีนี้ประมาณ 17:30 เรารู้สึกว่าท้องปั้นแข็ง แต่ไม่ถี่ เลยไปรพ. ให้หมอตรวจปากมดลูก แต่ปากมดลูกไม่เปิด หมอบอกว่าน้ำที่ออกมา อาจจะไม่ใช่น้ำคล่ำ คงเป็นมูก หรือ ตกขาว มาในรูปแบบของน้ำใสๆ แม่ๆคิดว่าเราใกล้คลอดรึยังคะ ตอนนี้อายุครรภ์ 38+6 ค่ะ คุณหมอให้กลับบ้านก่อนค่ะ รอมีอาการของการเจ็บคลอดจริง ค่อยไปหาใหม่

บ้านนี้กำหนดคลอด 20 เหมือนกันค่ะวันนี้ให้หมอกระตุ้นแล้วแต่ไม่รู้ว่าจะมีอาการเมื่อไหร่รอลุ้นอยู่เหมือนกันค่ะเจ็บขาหมดแล้ว

วันเดียวกันเลยค่ะ บ้านนี้ยังเงียบอยู่เลย วันที่15นี้หมอนัดไปติดเครื่องค่ะ แอบกลัวอยู่ว่าจะโดนเร่งคลอดไหม

กำหนด 24 สิงหา เงียบเหมือนกันค่ะ ถ้าไม่เจ็บครรภ์คลอด หมอจะเหน็บยาแล้ว วันที่ 24 นี้

บ้านนี้กำหนด18สิงหา ยังเงียบอยู่เลยค่ะ ถ้าครบ41วีคไม่ออก หมอจะเร่งคลอดแล้ว🥹

กลัวโดนเร่งคลอดสุดๆเลยค่ะ🥹

กำหนด20สิงหาเหมือนกันค่ะ เเม่บ้านนี้คลอดตั้งเเต่30 กค😅

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้ก็เงียบเหมือนกัน🤣

บ้านมีกำหนด18/8/66 น้องออกตอน38+4 คลอดวันที่8/8/66 ธรรมชาติ🥰❤️

ทางนี้ก็ยังพรุ่งนี้ก็39 wแล้วเงียบอยู่เลย

แม่บ้านนี้22สิงหา ยังเงียบเช่นกันค่ะ

กำหนดคลอด 6 สิงหา แอบแตก20 กรกฎาคม ค้าา