211 ตอบกลับ

เพิ่งไปฉีด ไฟเ.อร์เข็มสามมาค่ะ ปวดบริเวณที่ฉีด ระบมไปสองวันค่ะ น้องดิ้นน้อยดิ้นเบาไปสองวัน พออาการปวดระบมหาย น้องก็กลับมาดิ้นปกติ

ได้ครบ2เข็มแล้วค่ะ เข็มแรกไม่เป็นไรเลยหน่วงแขนหน่อยๆ พอเข็ม2มีอาการปวดหัว คลื่นไส้ ปวดแขนมากกว่าเดิม แต่กินยาพาราไป 2 วันก็หายค่ะ

เป็นไข้ตั้งแต่วันแรกที่ฉีดเลยค่ะร้อนไปหมดไม่มีหนาวปวดเมื่อยทั้งตัว3วันเต็มๆกว่าหายอันนี้เข็มนะค่ะเข็ม2ขอเป็นหลังคลอดกลัวเลย

VIP Member

ฉีดครบทั้ง 2 เข็มแล้วจ้า ปกติดีไม่มีผลข้างเคียงอะไรเลยค่ะ แค่วันแรกที่ฉีดง่วงมาก หลับสบายจากที่ปกติจะนอนกลางคืนไม่ค่อยหลับค่ะ

ดีจัง ได้ไฟเซอร์ ที่บ้านไม่มีทางเลือก ได้ซิโนเเวคคะ ไปฉีดเข็มแรกมา แม่ว่าจะไม่ฉีดเข็ม2 กลัวด้วยกังวลด้วย รอคลอดก่อนค่อยว่ากัน

ฉีดไฟเซอร์ครบ 2 เข็มแล้วค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลย แค่ปวดบริเวณฉีดวันเดียว ลูกดิ้นปกติค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ฉีดซิโนฟาร์ม2เข็ม ตอน5เดือนกับ6เดือน ฉีดไฟเซอร์ตอน9เดือน มีแค่อาการปวดแขน ตอนนี้คลอดได้1เดือนแล้ว น้องแข็งแรงปกติดีค่ะ

ฉีดตอน 24 สัปดาห์ค่ะ ปวดแขนนิดหน่อย ไม่เพลีย ไม่ปวดหัว ไม่มีไข้อะไรทั้งนั้น ตอนนี้ผ่านมา 2 สัปดาห์แล้ว สบายดีทั้งแม่ทั้งลูกเลย

ก่อนท้องฉีดแอสต้าสองเข็ค่ะและตอนท้องได้17weekได้ไปฉีดไฟเซอร์มาเป็นเข็มที่3 ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะนอกจากปวดแขนข้างที่ฉีด

VIP Member

ฉีดซีโนแวค2 ไฟเซอร์3 เข็ม 3 ไฟเซอร์ตอนท้อง15 วีคค่ะ มีแค่ปวดแขนกับไข้อ่อนๆทานพารา วันฉีดกับวันต่อมา หลังจากนั้นก็ปกติค่ะ