9 ตอบกลับ

เรา 9w ก็แพ้หนักมากเหมือนกันคะ ไม่กินก็อ้วก กินก็อ้วก ขนาดน้ำเปล่ายังอ้วกเลยคะ เลยไปหาหมอแอดมิดเลยคะ ได้น้ำเกลือ ยาแก้คลื่นไส้ ค่อยดีขึ้น พอทานอะไรได้ ไม่อ้วกแล้วคะ ถ้าเป็นมากแนะนำไปหาหมอนะคะ

เราไม่มีวิธีไหนค่ะ นอกจากเวลา ครบ4เดือนเริ่มแพ้น้อย ชวงนั้นเปนที่ทรมานมาก ไม่มีแรง มีทั้งไข้40 กินก็ไม่ได้ น้ำตาไหล อ้วกออกเลือด กินยาก็อ้วก อ้วกออกมาหมด จนไม่มีในท้อง ไม่มีอะไรบรรเทาได้เลย

VIP Member

เราเป็นตั้งแต่6วีค แก้ด้วยการจิ๊บน้ำขิง เน้นกินเป็นต้ม ๆ ซดร้อนๆแทน ไม่กินพวกทอดหรือผัด ระหว่างวันเน้นกินเป็นผลไม้แช่เย็นๆ กินพออิ่มไม่กินจนแน่น กินเรื่อยๆ กว่าจะหายน้ำหนักลงไป5โลเลยค่ะ

บ้านนี้ตอนหาหมอช่วงไตรมาสแรกแพ้เหมือนกัน หมอให้ยาแก้แพ้มา แล้วหมอก็แนะนำว่าอาการแพ้จะแพ้เวลาเดิมซ้ำๆทุกวัน หากเราสังเกตตัวเองได้ว่าจะแพ้เวลาไหน ให้กินไว้ก่อนเลยสักครึ่งชม-1ชม.

จริงบ้านนี้แพ้หนักมาก ไปทำงานเที่ยงๆโดนไล่ผจก.ไล่ให้กลับบ้านแทบทุกวัน กอดโถร้องไห้เลย แต่พอ3เดือนคือหายไปแบบงงๆเลย

เพิ่งหายตอนเข้า16วีคกว่าๆเหมือนกันค่ะ แพ้ตั้งแต่6วีค ยั้น16วีคเลย ทรมานมาก สู้ๆนะคะ สำหรับเรา ไม่มีอะไรบรรเทาได้เลย

เป็นเหมือนกันค่ะ แพ้จนท้อ ตอนนี้ 10w อ้วกจนจับไข้เลยค่ะ🥺 ช่วงแรกก็แพ้ พอจะเข้าเดือนที่ 3 ยิ่งหนักค่ะ

จิบน้ำขิง ทานอาหารอ่อนๆ พักผ่อนเยอะๆค่ะ ขอให้ผ่านช่วงทรมานนี้ไปได้นะคะ เคยเป็นเหมือนกัน✌🏻

แพ้จนจะคลอดเลยค่ะ ตอนนี้ก้ยังแพ้อยู่เลย 33wแล้วค่ะ

น้ำขิงอุ่นๆค่ะ ถ้าไม่ไหวขอยาที่รพ.ได้