180 ตอบกลับ

ตอนนี้อยากเตรียมใจจะขาดแล้ว แต่แม่แฟนแล้วก็ญาติแฟนเขาหัวโบราณ ไม่ให้เตรียมของรอ รอคลอดก่อนค่อยหาซื้อเอา ทำไงได้คะเรามาอยู่กับเขาก็คงต้องตามน้ำไป

เหมือนกันเลยคะอยากซื้อมากๆ

VIP Member

ครบละค่ะ เพราะเป็นแฝดด้วย เลยต้องเตรียมเผื่อไว้หน่อย บวกกับเคยมีอาการท้องแข็งถี่ๆ ต้องกินระงับการตั้งครรภ์ไว้ก่อน

22มีนา มีทยอยซื้อบ้างเเล้วค่ะแต่แม่เราไม่ค่อยให้ซื้อนางจะพาไปเลือกซื้อเองจ้า กลัวเราซื้อไม่เป็นลูกสาวคนแรกจ้า

ช่วงนี้ลดราคา โปรร้านค้าเยอะ ก็เลยซื้อเก็บไว้ก่อน ท้องก็เริ่มโตกลัวเตรียมไม่ทันเพราะอยู่กัน 2 คน สามีค่ะ

เสื้อผ้าน้องเตรียมแล้วจ้า เหลือพวกของใช้ที่นอนอื่นๆอีกเยอะเลย รอคุณพ่อลางานจะไปช้อปพร้อมกัน😊😊

แม่ๆ ทีมมีนาคมปีที่แล้วเป็นไงกันบ้างค่ะ ได้นอนเต็มอิ่มกันยังเอ่ย💓 เอาน้องๆมาอวดกันหน่อยค่ะ💓

VIP Member

อย่าลืมโฟกัสของชิ้นใหญ่ๆพวก รถเข็น คาร์ซีท เครื่องปั๊มนม เครื่องนึ่งขวดนม hip seat พวกนี้ด้วยนะจ๊า

บ้านนี้กุมภาคะ ยังไม่เตรียมอะไรเลย ชิลมาก (บางทีก็มากเกินไป) บ้านนี้นอยด์คุณพ่อของลูกหนักมาก

มีที่ปั๊มนมแบบคันฏยกซื้อมาใช้ไม่กี่ครั้งเองค่ะน้ำนมไม่ค่อยมีสรุปลูกกินนมผสมอยากส่งต่อค่ะ

บ้านนี้กำหนดเดือนกันยายนค่ะ ซื้อเครื่องปั้มนม เครื่องนึ่งขวดนม ขวดนมของใช้อื่นๆบ้างแล้วค่ะ