2334 ตอบกลับ

ของเรา 6เดือนถึงจะมีคนรู้ว่่าท้อง เพื่อนบอกว่าเราท้องแรกมันเลยไม่ค่อยออก55

ตอนนี้เข้า 13 สัปดาห์ 6 วัน ท้องออกมากเพราะปกติมีพุงเยอะอยู่แล้ว แต่น้ำหนัก 52.9

VIP Member

ตอนนี้สี่เดือน ยืนออกมาหน่อยๆแล้วจ้า แต่ไม่สังเกตไม่เห็นค่ะ นั่งลูบวนไป😁

6เดือนคะ ขนาดหกเดือนคนยังนึกว่าเราแต่อ้วน ถ้าไม่ติดเข็มกลัด ไม่บอกว่าท้อง

VIP Member

ของเราท้องไม่ออกจนคลอดเลยค่ะ ถ้ามองผ่านๆก็เหมือนคนอ้วนปกติ #ท้องแรกนะคะ

บ้านนี้เป็นคนมีหน้าท้องอยู่แล้ว พอใส่ชุดคลุมก็เหมือนคนท้อง2เดือนเลยค่ะ

เข้าเดือนที่5ออกเยอะเลยค่ะ ก่อนหน้าไม่เห็นเลยค่ะ มีแต่คนทักว่าท้องเล็ก

6 เดือนย่าง7เดือนเริ่มป่องขึ้นมา ระยะ 4-5 เดือนท้องยังมองไม่ค่อยเห็นเลยค่ะ

รู้สึกเดือนอุ้ยอ้ายเหมือนคนท้องก็เดือน 6เดือนค่ะ 1-5เดือนยังเหมือนคนปกติ

ตอนนี้8วีค ยังไม่ออกค่ะ น้ำหนักลง กินมากไม่ได้ ท้องอืด เสียดท้องค่ะ #ท้อง2