3 ตอบกลับ

จากประสบการณ์ส่วนตัว คุณหมอให้ทานยากลุ่มนี้ได้ค่ะ FDA Drug Category: B There have been no reports of negative reaction in pregnant or breastfeeding mothers. แต่ตัวเองก็จะพยายามใช้ยาทุกชนิดอย่างระมัดระวัง และไม่ทานยาติดต่อกันนานๆค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ แม่จะได้ทานยา ไม่ไหวแล้วค่ะ คันจนตาบวมปิดไปแล้ว

เพิ่มเติมถ้าคุณแม่อยากทราบว่ายาตัวไหนที่ปบอดภัยต่อแม่ให้นมบุตร สามานถนำขื่อยาไปตรวจเชคจาก www.e-lactancia.org ค่ะ ถ้ายาอยู่ในเขตพื้นที่สีเขียว หรือเหลืองแสดงว่าปลอดภัยค่ะ

ทานได้คะ