40 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนด 25เมษาค่ะ แต่วันจันทร์นี้ไปฟังผลฉี่ผลเลือดค่ะว่าครรภ์เป็นพิษรุนแรงไหมถ้ารุนเเรงเหมือนท้องแรกก็ได้ผ่า ตอน 34+4วีคเลยค่ะ แอบกลัวตรงต้องผ่าก่อนกำหนดเยอะมากค่ะ🥺🥺

ขอบคุณค่ะแม่ กังวลมากเลยค่ะ เพราคนแรกก็ครรภ์เป็นพิษคลอดก่อนกำหนด คนที่สองมาเสี่ยงอีกแต่คนที่สองถ้าเป็นตลอดก่อนกำหนดเยอะมากเลยค่ะ

3 เมษาค่ะ ท้องแข็งบ่อยมากค่ะ เจ็บจิมิด้วย แต่แม่ยังกรีดยางอยู่เลย แม่แข็งแรงดีค่ะ แต่ลูกน้ำหนักต่ำกว่าเกินค่ะ ตอนซาว 35+6 น้องหนัก 2206 กรัมค่ะ

34วิคแล้วค่ะ .ปวด ร้าวลง จิบิ ....มีใครเป็นแบบนี้ไหมค่ะ หรือว่าเป็น เพราะลูกกลับ หัวแล้ว ค่ะ ขอ ความรู้หน่อยค่ะ 😊..กำหนดคลอด29เมษายน2567

กำหนด 8 เมษา แต่วันนี้มดลูกแม่เปิด 7 เซ็นแล้ว น่าจะไม่รอดแล้วแม่ มีเด็กแอบย้ายทีม 🤣

บ้านนี้กำหนดก็8เมษาค่ะแต่ยังเงียบอยู่เลยย

4เมษากลับหัววันเว้นวันเลยค่ะ ปวดหลังสุดๆยิ่งตอนนอนแล้วกลับหัวนะอือหือถีบซี่โครงแม่ร้าวไปยันไหล่

บ้านนี้37วิเเล้ว ปวดเอวปวดเชิงกราน พอนอนเดินมาเดินปวดเท้ามาก เเต่ยังไม่มีวี่เเววจะออกน่ะค่ะ

6 เมษายังเดินได้ชิวๆเลยค่ะแม่ แต่จะมาปวดลงหัวหน่าวช่วงกลางดึกค่ะ แต่ในใจนี่อยากให้แตกแล้ว😅

36วีค ปวดเชิงกรานมากคะ ปวดก้นลามลงต้นขาด้วย แต่น้องมาแค่หยอกๆแบบนี้จนชินเลยคะ😅

36+5 ไม่ไหวแย้วค่า โก่งเก่ง ท้องก็แข็งเป็นว่าเล่น เจ็บเล่นๆได้2-3วันแล้วค่ะ เดินไม่ได้เลย

VIP Member

กำหนด 3 เมษา ตอนนี้เริ่มมีอาการเตือนเล็กน้อยแล้วค่ะ เตรียมพร้อมทุกอย่างแล้วตอนนี้ 😂