197 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นตรงข้างเอวแถวสะโพก ตอนนี้คลอดน้องมาเดือนกว่า รอยจางลงนะทาครีมวนไปจ้า

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ครีมก็เอาไม่อยู่ ขนาดท้องก็ไม่ได้ใหญ่มากน้ำหนักก็ขึ้นไม่เยอะ ผิวบางค่ะ 😂

ท้องแรกแม่บ้านนี้แตกเยอะมากค่ะ ท้องสองตอนนี้34วีคยังไม่มีรอยแตกซ้ำ แต่ใกล้คลอดอาจไม่รอด 🤣

แตกที่เดียวกันแบบเดียวกันเรยค่ะ ทาครีมอะไรก็เอาไม่อยู่จิงๆ😂หลังคลอดต้องบำรุงยาวๆเรยค่ะ

บ้านนี้37w6dกำหนด22พฤศจิกายน เริ่มเเตกตอน7-8เดือนเเตกถึงข้างหลังเลยค่ะเเต่หน้าท้องไม่ค่อยเเตก

คุณแม่ทานส้มเยอะๆค่ะ ช่วยไห้ผิวยืดหยุ่น แล้วทาครีมหรือออยบ่อยๆ ทาหลังอาหารเลยยิ่งดีนะคะ

อาจเป็นเพราะหนังท้องคุณแม่บางค่ะ หลานที่บ้านตอนท้องก็แตกแบบนี้ค่ะ ไม่อันตรายนะคะ✌️✌️

จะเริ่มแตกช่วงไหนค่ะแม่ บ้านนี้3เดือนกว่าแล้วค่ะท้องก็แอบใหญ่ ลุ้นหนักมากค่ะกลัวจะแตก

รูปนี้น่าจะ 4-5 เดือนค่ะ จำไม่ได้เหมือนกัน 😊

บ้านนี้ท้องเอวไม่แตก ค่ะ แตกที่นมแทน ทาครีมลดเลือนรักษาผิวแตก บ่อยๆนะค่ะ จะได้จางลง

เป็นค่ะ เป็นหนักมาก จักกะแร้ เอว หน้าท้อง สะโพก ต้นขา มาหมดค่ะ อนาถเลยก็ว่าได้ค่ะ