37 ตอบกลับ

ไม่รอดค่ะ ทาครีมทาออยล์ตลอด แต่แตกซ้ายขวาประมาณ​3-4เส้นน่าจะเป็นเพราะ นน. ลูกขึ้นไวค่ะ 36+6นน.น้อง3000แล้วไม่รู้จะขึ้นอีกมั้ย🥹🥹

บ้านนี้34+5วีค กำหนด18มีนาท้องยังไม่แตกจ้าท้อง2แล้ว กลัวจะไปแตกตอนโค้งสุดท้ายมากๆเพราะไม่ค่อยได้ทาครีมบำรุงเลย

ปวดหน่วงตรงอุ้งเชิงกรานมากค่ะ แทบเดินไม่ไหว ปวดตัวปวดหลังมากๆเลย คลอดง่ายๆเหมือนกันนะคะ

ของเราไม่รอดตอน37ไปหา38จ้า ตอนแรกก็คิดว่ารอดไม่แตกแล้วแอบดีใจ สุดท้ายก่อนจะคลอดแตกจ้า แต่ไม่เยอะ

บ้านนี้ก็รอดค่ะ 36+4 แล้ว ยังไม่มีส่วนไหนแตก อาจจะเพราะเป็นคนทาออยบำรุงผิวหลังอาบน้ำอยู่แล้วด้วย

บ้านนี้เดือนสุดท้าย ข้างบนอย่างสวยนึกว่าไม่ลาย เอากระจกส่อง ข้างล่าง ตรงท้องน้อย สรุป ลาย จ้า

บ้านนี้ก็รอดค่ะ34+2 ไม่ได้ทาครีมอะไรเลยตั้งแต่ท้องจนถึงตอนนี้ เกาทุกวัน ไม่แตกลายเลยค่ะ

ทางรี้36wยังไม่แตกจ้าไม่ทาครีมไม่อะไรทั้งนั้นเลยค่ะท้อง2แล้วค่ะตอนท้องแรกก็ไม่แตกค่ะ

บ้านนี้ไม่รอดค่ะ กำหนดคลอด10มีนา ผญ.ค่ะ มาแตกช่วงปลายๆ34+ค่ะ ไม่เกาไม่ทาครีมค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ555

บ้านนี้35+6 ยังรอดอยู่ค่ะ กำหนดคลอด 11 มีนาค่ะ ไม่ทาครีม เกาท้องประจำค่ะ

ท้องไล่กันเลย เรา35+5 ทากลูต้าวิ๊งค์ทุกวัน กันไว้ ตอนนี้ก็ยังไม่แตก