6 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้อง4เดือนเปลี่ยนยางทุกเดือน รอ6เดือนหมอจะขูดหินปูนให้ เราบอกหมอว่าตั้งครรภ์เค้าก้จะบอกแนะนำเราว่าทำได้ถึงไตรมาสไหน แล้วทำไรได้บ้าง ลองสอบถามหมอก้ได้ค่ะถ้ากังวลจะได้สบายใจ

ไปเปลี่ยน​ยางทุกเดือนค่ะ​ จัดฟัน​อยู่​แล้ว​ หมอบอกไม่​ มี​ ปัญหา​อะไร​ แต่ทุกรอบ​ ที่ ไปเปลี่ยน​ยาง​ มา​ จะรู้สึก​เจ็บปวด​อยู่​ 3-4​ วันค่ะ

ถ้าเปลี่ยนยางปกติทั่วไปได้ค่ะ แต่ถ้าถอนฟัน อุดฟันหลัง6เดือนหมอจะไม่แนะนำ ของเราไปเปลี่ยนยางนอนราบปกติไม่ถนัดหมอให้นั่งทำ

เปลี่ยนยาง ถอนเหล็ก ขูดหินปูด ไม่อันตรายค่ะ แต่บอกหมอไว้ก่อนด้วยค่ะว่ากำลังมีน้อง และงดถอน ผ่า ค่ะ

ไม่เป็นค่ะ แต่ช่วงท้องแก่ไปทำไม่ไหว เรานอนหงายนานๆแล้วหายใจไม่ออก

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

ต้องดูเป็นเคสค่ะ ต้องให้หมอพิจารณา