21 ตอบกลับ

ตอนท้องกิน​บ้าง​ไม่กิน​บ้าง​เน้น​แค่​ยา​ที่​หมอ​ให้มา​ค่ะ​คลอด​น้อง​ออกมา​น้อง​แข็ง​แรง​ค่ะ​ นมกินได้พอประมาณ​ไม่​ควรกินเยอะเพราะลูก​อาจแพ้นมวัวได้ค่ะ

VIP Member

ทานแคลเซียมเสริมนะคะ เพราะลูกจะดึงแคลเซียมไปเยอะ ทำให้คุณแม่จะมีปัญหากระดูกภายหลัง วันไหนเราทานนมก้ไม่ทานแคลเซียม สลับไปมา เพราะบางทีทานนมก้พะอืดพะอม

บ้านนี้ไม่ชอบทานนมเลยน้ำเต้าหู้ไม่ทาน กินผักผลไม้ข้าวไม่กินชอบกินพวกเส้นๆก๋วยเตี๋ยว ขนมจีน ราดหน้า ลูกออกมา4กกกว่าค่ะ ทานยาบำรุงของหมอตลอดค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ​ อยู่ๆก็เบื่อนมวัวไปดื้อๆ​ กินไม่ได้เลยคะทั้งท้องอืดทั้งกรดไหลย้อน​ เลยกินน้ำเต้าหู้แทนคะ

เราไม่กินเลยค่ะ กินนมถั่วเหลือง ผัก ผลไม้ เรื่อยๆไม่เน้นอะไรพิเศษ กินแคลเซียมจากหมอไม่ขาดค่ะ น้องปกตินะคะ

บ้านนี้กินทุกวัน วันละ2กล่อง น้องขาเล็กกว่าอายุครรภ์ แต่ตัวโตเกิน สรุปต้องเพิ่มนมไปอีกเป็นวันละ3 กล่อง

เราทานพวกน้ำเต้าหู้ค่ะ นมวัวไม่ค่อยได้ทาน เบื่อไปเฉยๆ ลูกก็ปกตินะคะ เน้นทานยาที่หมอจัดให้อะค่ะ

กินวันละ1กล่อง หรือวันเว้นวันก้อพอคะ เพราะนมถ้าเราทานมากเกินไปทำให้ลูกเกิดมาแพ้นมได้คะ

เราก็กินบ้างใม่กินบ้าง เพราะกินนมมากมีคนบอกว่าลูกเกิดมาจะแพ้นม เรยกินแค่พอหายอยาก

บ้านนี้ไม่กินนมจ้า กินน้ำผลไม้แทนจ้า