8 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องเเรก20วีคเเม่หนาท้องหนา​ อ้วนทุนเดิม ท้อง2 16วีค​ ตอดๆนิด​ สบายใจได้นะคุณแม่​ พอช่วง7-8เดือนดิ้นทั้งวันทั้งคืนเเน่นอน​ 😊😊

บ้านนี้17วีคค่ะ มองด้วยตาอาจจะไม่ค่อยเห็น แต่วางมือทาบไว้ช่วงใต้สะดือรู้สึกค่ะ บางทีก็ปูดซ้าย ปูดขวาเลยค่ะ 😂

ดิ้นนะคะ แค่แม่ยังแยกไม่ออกว่าลูกตอด ลูกดิ้น หรือว่าลำไส้เรา จะชัดเจน ดิ้นกันท้องเบี้ยวก็ตอน 20w++ เลยค่ะแม่

Super Mum

น้องอาจจะดิ้นแล้วแต่แม่ยังไม่รู้สึกค่ะ หมอได้ซาวด์บ้างหรือยังคะ ได้ยินเสียงหัวใจน้องบ้างไหม

หมอยังไม่ซาวด์ค่ะหมอนัดวันที่16กพซาวดูตัวน้องแต่แต่วันที่19ที่ผ่านมาหมอให้ฟังเสียงหัวใจน้องอยู่คะหมอบอกว่าน้องหายใจปกติดี

แม่ส่วนใหญ่น่าจะรู้สึกได้ช่วง 20 วีคขึ้นไปค่ะ ของเรา 18 วีคก็ยังไม่รู้สึกเหมือนกันค่ะ 😅

18 วีค เรารู้สึกดุ๊บๆ แต่ไม่ชัดเจนค่ะ 20 วีคน่าจะชัดขึ้นนะคะ เพราะน้องจะยิ่งโตขึ้น

VIP Member

ตอนนี้เรา 18w เหมือนกัน รู้สึกแค่เบบี๋ตอดตุ๊บๆค่า

ของเรา 16w6d ก็ยังไม่รู้สึกเหมือนกันค่ะ😅