49 ตอบกลับ

เป็นเราๆไม่โอเคคะ​ เราท้องอยู่ก็น่าจะเห็นใจกันบ้างวิธีระบายก็เยอะแยะ​ แต่ไปซื้อกินนี่ไม่ไหวคะ​ ท้องก็ท้องลูกของเราก็น่าจะเห็นใจเราบ้าง​ ไม่ใช่เห็นแก่ตัว

ไม่รู้คนอื่นจะคิดยังไงนะคะ แต่ถ้าเป็นเราเราก็รับไม่ได้ ถ้ศไม่ป้องกันนี่ยิ่งรับไม่ได้ใหญ่เลยเพราะเขาไม่เห็นค่าความซื่อสัตย์ของเราเลย

ปล่อยวางคะแม่ ยังต้องอยู่ด้วยกันไปอีกนานหลายสิบปี มันต้องมีวอกแวกบ้างคะ เดี๋ยวพอคลอดแล้วเค้าจะหยุดไปเองเพราะเห่อลูกคะ

ไม่ทุกคนนะคะ ที่จะหยุดตอนลูกเกิด

เข้าใจแม่นะคะ แต่มันก็พูดยาก ถ้าเขาสำนึกก็ควรให้โอกาส แต่มันก็การันตีไม่ได้ใช่ไหมคะว่าเขาจะไม่ทำอีก สู้ๆ นะคะแม่

VIP Member

เราว่าเราก็ไม่โอเคเหมือนกันค่ะ ถึงจะเงินเค้าก็จริงมีสิทธิ์ทำแบบนี้ เราก็มีสิทธิ์เหมือนกันค่ะ ใจเขาใจเรา

VIP Member

เขาไม่ได้รักไม่ได้เห็นใจไม่ได้ห่วงความรู้สึกและตัวเราเลยค่ะแม่ เขาห่วงแต่ตัวเองสนใจแต่ตัวเอง

เป็นเราเราก้อรับไม่ได้นะ เราท้องต้องเข้าใจเราด้วย ถ้าแอบไปซื้อเเบบนี้เขาคิดผิดจริงๆ

บ้านนี้สามีขอ เอาจิงๆลึกๆเราไม่โอ เราต้องทนอุ้มท้องปวดเนื้อปวดตัวก็แย่พอแล้ว

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะ อดทนเพื่อลูกอย่างเดียวเลย ปล่อยวาง ไม่สนใจเลยค่ะ

เป็นเราก็รู้สึกไม่โอเคอ่ะ เราท้องเค้าน่าจะทนได้นะ แต่ก็สู้ๆค่ะแม่