2 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่อาเจียนค่ะ แต่ คลื่นไส้ตลอดเวลา แค่เห็นรูปภาพอาหารก็ไม่ได้ เป็นยังงี้แทบ 24 ชั่วโมงเลยค่ะ ทรมานจนบางวันก็ร้องไห้ หมอที่ศิริราชให้ยาแก้เมารถมาค่ะ ก็พอทุเลาลงบ้าง แต่ไม่ถึงกับหายสนิท ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ ถ้าเป็นหนัก หมอจะให้แอดมิดนอนให้น้ำเกลือค่ะ สู้ๆนะคะ

ให้น้ำเกลือมาแร้วค่ะพอดีขึ้นแต่ก้ยังรุ้สึกยุ่ค่ะ

เลือก ทานอาหารอ่อนๆค่ะฝืนทานเพราะไม่งั้นก็ไม่หาย ทานน้อยๆแต่ทานบ่อยๆอย่าปล่อยให้ท้องว่าง ยิ่งท้องว่างยิ่งอ้วกค่ะแนะนำทานกล้วยน้ำว้า ผลไม้อื่นๆ อย่าทานอะไรที่มันๆของทอดเพราะยิ่งทำให้อ้วก