เห้อออออออออ

แปลกนะคะคนเรา เรามีลูกคะ ลูกกินเก่งมาก แต่ตัวนางก้เล้ก แต่ตัวจะยืดๆยาวหน่อย แต่แปลกตรงที่เวลามีอะไรเช่นคุณปู่คุณย่ามาเล่นด้วย พอถามว่ากี่เดือนๆ ก้จะชอบพูดใส่ตลอดว่า โอ้โห 6-7เดือนแล้วหรอ ยั้งกับเด็กพึ่งจะเกิดเมื่อวานเองตัวเล็กนิดเดียว บางที โอ้โห ยั้งกับ2-3เดือนเอง พูดกดดันเรามาก ทั้งที่เลี้ยงก้เหนื่อยมากแล้วแทนที่จะให้กำลังใจกัน พูดกับสามี สามีก้ทำไรไม่ได้อีก แปลกนะคะคนเราอยุ่ร่วมกันแทนที่ตะให้กำลังใจกัน แต่ดันพูดให้กดดันใส่กันแล้วหัวเราะเยาะเย้ย 😭 ปล.หุ่นแม่เองก้ผอมคะ กินเยอะแค่ไหนก้ผอม สามีบอกกินข้าวเป้นกะละมีงก้ยังผอม กินครั้งนึง4-5ทัพพี ก้ไม่อ้วน ก้คนมันหุ้นแบบนี้ป้ะ คนมันกินเก่งแต่ไม่จำเป้นต้องอ้วนก้มีป่ะ มันคือกรรมพันธ์มากกว่าป่ะ🥴🥴 อีกอย่างตอนเล็กๆ ตัวแม่เองก้ไม่ได้จ้ำมั้มนะคะ ก้ไม่จำเป้นไหมที่ลูกจะไมืจ้ำมั้ม คนสมัยก่อนมีแต่ความคิดแปลกๆผิดๆ งงๆ ได้ยินกี่ครั้งอยากด่าทุกครั้ง หมั่นไส้ รู้มากปากเก่ง

1 ตอบกลับ

5555 😂 เป็นกันแทบจะทุกบ้านเลยมั้งคะแม่ คนที่ไม่ได้เลี้ยง ชอบมาพูดโน่นพูดนี่ให้เราปวดหัว

ใช่ไหมคะ แสดงว่าแม่ก้เจอเหมือนกัน ทำไมงงตรงที่ว่าเด็กทุกคนต้องอ้วนต้องจ้ำม้ำหรอ 😥 แม่มองว่ามันเป้นเรื่องกรรมพันธ์มากกว่านะคะ เพราะน้องเองก้แข้งแรงร่าเริงดี แม่ตอนเด็กๆแม่เองก้ไม่ได้จ้ำม้ำด้วย ก้ไม่เห็นจะแปลกเลย แต่ถ้าวันไหนคุณตามาหา แม่จะชอบแกล้งถามให้ย่ากับปู่เค้าได้ยิน ว่า ตอนเด็กๆขนาดนี้ หนูจ้ำม้ำไหมหรือว่าก้แบบนี้ คุณตาก้บอกก้แบบนี้แหล้ะ ซึ่งตี้งแต่คลอดมาลูกเราไม่ได้จ้ำม้ำคุณตาก้ไม่เห็นจะพูดอะไรใส่เรา แต่แปลกตรงที่เราอยุ่บ้านผชแล้วโดนพูดใส่ตลอด กลัวหลานเค้าไม่แข็งแรง ชอบเรียกลูกเราว่าอีนังหลอด ซึ่งหัวใจแม่ได้ยินทีไร เหี่ยวเฉาทุกทีเลยคะ😭😭😭