28 ตอบกลับ

ทำหมันมา2ปี หลุดเหมือนกัน เจอแพ้ท้องตอน6สัปดาห์เลยไปซาวที่คลินิคและฝากท้องเลยจ้า ตอนแรกจะไปถามที่รพ.ว่าหลุดได้ไง แต่พอทบทวนดูแล้วถามไปคงไม่มีอะไรดีขึ้น เก็บเขาไว้ดีกว่าค่ะ บ้านนี้แม่มีลูกชาย3คนแล้วจ้า คนนี้คนที่4 ตอนนี้น้องได้13วีคแล้วค่ะ **อารมณ์แบบว่า อิหยังวะจะดีใจก็ไม่เชิงจะออกงงๆมากกว่า 55555

ที่คลินิคก็แนะนำค่ะ ถ้าไปรพ.จะรับผิดชอบโดยการยุติการตั้งครรภ์ให้ แต่ทำไม่ลงค่ะ ต่อให้อายุครรภ์น้อยหรือมาก ***** ขอให้คุณแม่สุขภาพแข็งแรงนะคะ เจ้าตัวเล็กด้วย🥰

ดีจังเลยค่ะบ้านนี้ทำหมันแล้วแต่งงานใหม่แฟนอยากมีลูกมากเราต้องไปผ่าตัดแก้หมันมาค่ะเสียเงินตั้ง5-6หมื่นบาทเลยค่ะ✌️น้องเขาคงอยากมาเกิดเป็นลูกแม่จริงๆค่ะ🥰

เขาคงต้องเกิดมาเป็นลูกแม่จริงๆค่ะ บางคนอยากมีแทบตายไม่มี คนทำหมันกลับมีเฉย น้าเราก็ผ่าทำหมันยังมีคนที่5 ออกมาเลยค่ะ

น้องคงอยากมาจริงๆค่ะ เพราะที่ผ่านมาแบบเราไม่รุ้ว่าท้องเราใช้ชีวิตปกติ ช่วงต้นๆปีเป็นไข้ไม่สบายกินยาหนักมาก แถมแทบไม่ได้ดูแลตัวเองเลย แต่ก้ยังอยุ่

VIP Member

บ้านนี้ก้อทำหมันมา18ปียังท้องเลยค่ะตอนนี้25wแต่ได้ลูกสาวเพราะมีแต่ผู้ชายเค้าอยากมาเกิด

ขอให้สมใจนึกนะคะสาธุๆๆ

ก็อธิบาย​ตามความเป็นจริงเลยค่ะ เพื่อความถูกต้องแม่นยำการตรวจของคุณหมอนะคะ

หมอๆหมันเสือมสะภาพแล้วลูกจะแข็งแรงไหม ล้อเล่นค่ะ เค้าคงอยากมาอยู่ด้วยค่ะ

เอาอะไรแน่นอนไม่ได้เลย ฉีดยาคุมยังท้อง ทำหมันก็ยังท้อง เริ่มกลัวแล้วค่ะ

กลัวมากค่ะเพราะทำหมันเจ็บมาก

ทำหมันมา 6 เดือนแล้วค่ะ รอบเดือนยังไม่มาเรย ตอนนี้เริ่มเครียดแล้วค่ะ

อย่ากังวนไปค่ะจะคุมกำเนิดด้วยวิธีไหนก้อตามก้อยังสามารถท้องได้ค่ะ

ไปหาหมอรึยังค่ะแม่ หมอว่ายังไงบ้าง แล้วน้องกี่เดือนแล้วค่ะ

ขอให้แข็งแรงๆทั้งคู่นะค่ะ