17 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็โดนฉีดยาเร่งเข้าสายน้ำเกลือ แต่เจ็บไม่นาน ประมาณ ชม.กว่าๆ ก็พร้อมคลอดแล้วค่ะ แต่ความปวดนี้สุดๆค่ะ ทั้งเหนื่อย ทั้งหายใจไม่อิ่ม มดลูกบีบแต่ละครั้งใจหวิวมาก แต่ก็ทนไหวนะคะ พอคลอดแล้วโล่งและหายทันทีเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้โดนเร่งคลอดไป2รอบ ปากมดลูกไม่เปิดสรุปผ่าคลอดค่ะ เจ็บ2ต่อไปเลย เร่งคลอดปวดท้องเวลาท้องแข็งค่ะปวดมาก เรายังไม่ทันหายปวดจากเร่งคลอดเลยหมอก็พาไปผ่าเลย เร่งทางสายน้ำเกลือค่ะ

แม่บ้านนี้โดนเร่งคลอดเหมือนกันคะ ก่อนหน้าโดนเร่งคลอดก็ปวดทรมานสุดๆอยู่แล้ว มาโดนเร่งยิ่งทรมานมากๆคะ แต่แปปเดียวคะ เดี๋ยวก็เจอหน้าลูกแล้วลืมความเจ็บไปได้เลย สู้ๆๆ

หมอให้เลย40วีคมาน่ากังวลกว่าแล้วค่ะแม่ เดี๋ยวนี้ส่วนใหญ่หมอไม่ให้เลย40วีคน่ะคะ เพราะสายรกจะเสื่อม เร่งคลอดเถอะค่ะ ถ้าสายรกเสื่อมน้องหายใจไม่ได้ อันตรายค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกก็เร่งคลอดฉีดยาเข้าสายน้ำเกลือตั้งแต่ 8โมงเช้าคลอดน้องตอน20.43คะ เป็นความเจ็บที่ไม่ลืมเลยคะ เจ็บมากๆคะ

ขอเราก็โดนเร่งคลอดคะ ปวดแบบสุดๆชั่วโมงครึ่งเองคะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด พอเห็นหน้าลูกความเจ็บปวดเราจะไม่กลัวเลยคะ

พรุ่งนี้ค่ะไปพบหมอแต่จะขอทำเรื่องผ่าทำหมันเลยค่ะไม่เร่งคลอด. แต่ไม่รุ้หมอจะทำเรื่องให้ผ่ารึป่าว

บ้านนี้ก็เร่งคลอดเพราะปากมดลูกเปิดแต่ไม่ปวดท้อง ปวดไม่มากนะคะแล้วก็ปวดแค่1ชั่วโมงก็คลอดค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกกะเร่งคลอดค่ะ 39+5 กว่าจะจัดแจงไรเสร็จ เร่งตอนเกือบเที่ยงละ คลอดตอน 16.38 ดีไม่นานมาก

40+6 เหมือนกัน โดนเร่งคลอดเพราะปากมดลูกไม่เปิด เจ็บทรมานอยู่ 12 ชม. เหมือนจะขาดใจตายเลยค่ะ