29 ตอบกลับ

ไม่น่าอายเลยค่ะ ถ้าเรามีแล้วเรา สามารถเลี้ยงเค้าได้ ดีกว่าคนที่ไปทำแท้ง สู้ๆนะคะ อย่าคิดมาก คิดบวกเข้าไว้

เเค่มีความรับผิดชอบในสิ่งที่เราทำลงไปจะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ตาม น่าชื่นชมมากกว่าน่าอายนะคะ สู้ๆคะแม่✌️♥️

ขอบคุณน้ะคะ

VIP Member

ดูแลตัวเองได้ ไม่เดือดร้อนใคร ไม่น่าอายจ้า แต่ถ้าไปลำบากคนอื่น ไปเป็นภาระคนอื่นนี้ดูไม่ดีเท่าไหร่

ไม่น่าอายหรอกอายุแค่นี้ยังคิดที่จะเก็บเค้าไว้บางคนโตกว่านี้ยังทิ้งเค้าได้ อันนั้นน่าอายกว่าค่ะ

VIP Member

ไม่น่าอายค่ะ แต่หนูจะเลี้ยงไหวหรอ มีลูกไม่ใช่เรื่องเล่นนะ แต่ถ้าหนูเลี้ยงได้ ก็ไม่น่าอาย

ไม่ใช่เรื่องหน้าอายจ้าบ้านนี้ก้อายุ16เอง ถ้าเราเลี้ยงลูกเราได้ก้ไม่ใช่เรื่องน่าอายอะไรค่ะ

เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันจ้า😊😍

ไม่น่าอายนะ พี่ก็เคยผ่านมาแล้ว ตอนนี้คนโตอายุ12แล้ว อย่าคิดทำร้ายเขาก็พอ สู้ๆนะ คนเก่ง✌✌

VIP Member

ไม่น่าอาย ถ้าเลี้ยงโดยไม่เดือดร้อนใคร และเลี้ยงให้ดีโตมาไม่เป็นภาระสังคม

มีลูก ค่าใช้จ่ายสูงนะค่ะ อายุ 15-16 หาเงินเองได้ยัง ? ถ้าหาเงินได้ก็ไม่น่าอายค่ะ

มันก็จริงค่ะ

ไม่น่าอายเลยค่ะถ้าเราเลี้ยงดูลูกเอง โดยไม่เดือดร้อนพ่อแม่