70 ตอบกลับ

ความรู้สึกตอนนั้นไม่ได้คิดกลัวหรอกค่ะว่าหมอจะลงมีดตอนไหน..ตอนนั้นคงมีแต่ความรู้สึกปวดท้องแบบสุดๆสู้ๆนะค่ะ

เจ็บท้องมากกว่าตอนกรีดค่ะ ตอนกรีดไม่รู้สึกเจ็บเท่าไร ความเจ็บมันเยอะกว่าความกลัวค่ะ ตอนนั้น

แม่บ้านนี้ไม่ได้กรีดค่ะ แต่ทรมานตอนเจ็บท้องมากเพราะใช้่ยาเร่งคลอด(น้องตัวเล็กกับน้ำคล่ำน้อย)

ตอนกรีดมันจะสะดุ้งหน่อยค่ะเพราะเจ็บ(ประมาณ1วิ 555)แต่ที่สุดๆจริงๆคือตอนปวดท้องคลอดค่ะ ทรมานมาก

ไม่เจ็บค่ะ​ วินาทีนั้นอยากให้คลอดออกมาเร็วๆมากกว่า​ อยากเห็นหน้าลูก​ จะเจ็บก็ตอนเย็บแผลค่ะ

สำหรับแม่บ้านนี้ไม่เจ็บจ้ะ ตอนเย็บก้ม่เจ็บเพราะหมอฉีดยาชาให้ค่ะ แต่ทรมานสุดตอนปวดท้องค่ะ

เราก็ท้องแรกเหมือนกันมีแต่คนบอกว่านะตอนนั้นจะไม่รู้สึกอะไรจุดโฟจะปวดท้องมากกว่า

ไม่เจ้บเลยค่ะแม่ อยากเบ่งอย่างเดียวเลย เจ็บที่สุดคือตอนนอนรอปากมดลูกเปิดครบ10เซน😅

เจ็บสุดเลยค่ะตอนนั้น

ตอนจะกรีดหมอทายาชาก่อนค่ะ แค่ในตอนนั้นคงปวดเบ่งมากกว่าจะมากลัวหมอกรีดค่ะ 😂😂😂

เห็นพี่สาวแชร์ ปสก บอกว่า จะทรมานตอนเจ็บท้องรอคลอด ตอนกรีดไม่รู้สึกว่าเจ็บแล้ว