11 ตอบกลับ

บ้านนี้นับแบบคราวๆดิ้นเกิน20ครั้งในตอนเช้า แรกๆคิดว่าไม่ปกติ พอหาข้อมูลแล้วคือเด็กดิ้นเกิน200ครั้งต่อวันแต่บางครั้งเราจะไม่รู้สึกก็ได้แต่ดิ้นเยอะและสม่ำเสมอคือดีที่สุดค่ะ

ปกติ ช่วงทานข้าวเช้าเสร็จเราจะเริ่มนับไป1ชม.ได้ประมาน10-20ครั้งคะบางที หมอให้นับเฉพาะตอนกะตุกตึกๆ ไม่นับตอนโก่งตัวคะ

ปกติค่ะ เด็กสามารถดิ้นได้เกิน10ครั้งต่อวันอยุ่แล้ว บางทีมาเปนชุดๆแต่ถ้ามาเปนชุดให้นับ1ครั้ง อ่านมาจากกูเกิ้ลค่ะ

บ้านนี้น้องนอนดึกตื่นเช้าเลยคะ ดิ้นทั้งวันทั้งคืน แม่ไม่ได้หลับได้นอนเลย

นับเป็นยกค่ะ ดิ้นละหยุดนับ1 ดิ้นเยอะดีค่ะ เงียบๆไม่ดีนะคะ

VIP Member

ปกติคะ​ บ้านนี้ตอนเช้าดิ้นเก่งมากเกิน20ครั้งทุกวัน

ปกติค่ะ บางทีชั่วโมงนึง 10 กว่าครั้งก็มีค่ะ

บ้านนี้31week นับได้ เป็น100เลยค่ะ

เราได้เกิน 10 ครั้งทุกรอบเลยค่ะ

ตอนนี้ 34 วีคแล้ว เริ่มน้อยลง แต่ขยับทีคือเจ็บแล้วค่ะ 😂

ปกติน้ะค่ะแม่