7 ตอบกลับ

น้องปกติแข็งแรงก็จะนัดไม่ถี่เหมือนเราค่ะ ของเรานัดห่าง1เดือน แล้วห่างอีก2สัปดาห์ครั้ง เลยสงสัยถามคุณหมอว่า ทำไมถึงนัดห่างปกติช่วงใกล้จะคลอดจะนัดถี่ไม่ใช่หรอเพื่อดูพัฒนาการของเด็กในครรภ์ หมอบอกว่าน้องแข็งแรงดีมาก อีกอย่างไม่อยากให้แม่เดินทางบ่อย แต่ถ้ากรณีมีอาการผิดปกติก็มาพบแพทย์ได้ ค่ะ

ของเราก็นัดอีกที39 วีคเหมือนกันค่ะ หมอบอกว่าถ้าปวดก็มาก่อนได้ แต่ถ้ายังเงียบอยู่ อาจจะต้องคุยกันว่าจะผ่าดีรึป่าว เพราะเข้าเครื่องNSTแล้ว

ไม่ถามเหมือนกัน หมอบอก 37 คลอดได้แล้ว ถ้าปวดท้องจะคลอดให้มา รพ.แค่นั้น ไม่ถามเราเลยจะคลอดเองหรือผ่า 🤣

ปกติช่วงนี้จะเริ่มนัดถี่ทุกอาทิตย์แล้วนะคะ บ้านนี้ก็เริ่มถี่ตอน36 วีค

ของแม่ตั้งแต่36น้องปกติ หมอนัดทุกอาทิตย์เลยค่ะจนคลอด

บ้านนี้37วีคหมอนัดอาทิตละครั้งคะ

ตั้งแต่36จะนัดทุกวีคเลยนะ