ทุเรียน

เเม่กินทุเรียนจะเป็นไรมั้ยค่ะ​ตอนนี้ลูก7เดือนเเล้วค่ะ​ ลูกกินนมเรา จะมีผลอะไรต่อลูกมั้ยค่ะ​

24 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ได้จ้า จัดไป วันละพลู2 พลู ทุเรียนมีโฟเลทสูงนะคะคุณแม่ แต่อย่าทานเยอะ อย่าทานบ่อย เพราะเป็นผลไม้ร้อน

กินได้ค่ะแม่ แต่อย่าทานเยอะ วันละไม่เกิน2เม็ดกำลังดีค่ะ อิอิ เข้าใจความอยากอาหารของแม่ท้องค่ะ

อยากทานมากคะ แต่พวกผู้ใหญ่ไม่ให้ทาน เบื่อความเชื่อผู้ใหญ่555

Super Mum

กินได้ค่ะ แค่ดูว่าลูกกินนมแม่แล้วปกติก็ไม่เป็นปัญหา

VIP Member

ไม่เป็นไรจ้า ทานได้ท่านแต่พอดีนะคะ

ลูกเรา 4เดือน ทานเหมือนกันค่ะ

ทานนไดด้จ้าแต่ไม่ควรทานเยอะ

ไม่เป็นค่ะ​ แต่อย่าทานเยอะ

ทานได้ค่ะ แต่อย่าทานเยอะ

VIP Member

ไม่เป็นอะไรจ้า ทานได้