เหมียวท้องแรกนะค่ะ คือเราท้องได้6เดือน ลงรูปในเฟสรึมีคนเห็นตัวจริงมีแต่คนชอบทักทำไมคุณแม่ตัวเล็กจัง น้ำหนักขึ้นรึป่าว ชอบมีคนมาดราม่าใส่ว่า เรากลัวอ้วนเหรอไม่กินของบำรุงลูก เราบอกเลยว่าเรากินปกติไม่ได้กลัวอ้วน หิวอะไรก็กิน อะไรกินแล้วดีต่อลูกเราก็กินหมด เพียงแต่ว่าน้ำหนักไม่ได้ลงที่แม่ แต่คือมันลงลูกค่ะ เราไปหาหมอทุกเดือน คุณหมอก็บอกว่าน้ำหนักเด็กยุในเกณฑ์ปกติดี ล่าสุดที่ไปหาหมอมา คือ วันที่23/3/62 ตอนนั้น25W+5D น้ำหนักของลูกเรา700กรัม. คือคุณหมอก็บอกว่าโอเค ยุในเกณฑ์ปกติ แต่คือบางทีคุณแม่ก็เบื่อคนที่รู้ดีกว่าหมออ่ะค่ะ? มีใครเป็นเหมือนเรามั้ย

60 ตอบกลับ

เราท้อง7เดือน นน.ขึ้นมา5กก.กว่าๆเอง แต่ลูกอยู่ในเกณฑ์ปกติ ตอนนี้หนัก55กก.สูง162ซม. ออกแต่ท้องค่า

ท้อง2แล้วค่ะ 32+6 สูง165 น้ำหนักก่อนท้อง47 ตอนนี้60แล้ว เเขน ขา เล็กมาก น้ำหนักลงที่น้องหมดเลยค่ะ😊😁

ใช่เเล้วค่ะ อย่าได้เเคร์😊

คุณแม่สวยมากเลยค่ะ มีเทคนิคการทานอาหารแบบไหนให้ลงที่น้องเยอะๆบ้างคะขอคำแนะนำด้วยค่ะ :)

พวกน้ำหนักมากๆเพิ่มทีละเกือบ20โลเนี่ย คลอดออกมาใหญ่จริงๆ อิแม่อะใหญ่จริงๆ ลูกนิดนึง 🙄

เดี๋ยวซักพัก มันจะใหญ่เองค่ะ แรกๆก็มีแต่คนทักงี้แหละ ตอนนี้ 33 W แล้ว ใหญ่มากค่ะ

บ้านนี้ 7 เดือน คนทักเยอะมาก ถ้าใส่เสื้อตัวใหญ่ และไม่สังเกตก็ไม่รู้ว่าท้อง

นี้ก็28w3d น้ำหนักลงที่ลูกเหมือนกันค่ะ จาก39ก่อนตั้งครรภ์ตอนนี้แม่47-48แล้วค่ะ

เราก็ท้องไม่ใหญ่ค่ะ แคร์แค่น้ำหนักลูกอย่าไปแคร์ขี้ปากคนอื่นค่ะ

อย่าไปใส่ใจคนอื่นเลยค่ะ แต่เราอยากหุ่นแบบคุณแม่บ้าน นี้บ้าง ค่ะ 😆

ขอบคุณนะค่ะ😊

เหมือนกัน เป็นคนตัวเลก ท้อง6เดือน ตัวเท่าเดิม ใหญ่ขึ้นแต่ท้อง